Announcement

Collapse
No announcement yet.

เร่งเสียงที่โปรแกรม Media Player Classic กับเร่งที่ Windows ได้เสียงต่างกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เร่งเสียงที่โปรแกรม Media Player Classic กับเร่งที่ Windows ได้เสียงต่างกัน

ผมใช้ Windows 7 x64 ครับ
    ลำโพง Creative A200 (2.1)
    และผมก็ลงโปรแกรม SRS Audio Sandbox

เวลาผมเปิดเพลงที่โปรแกรม Media Player Classic (K-Lite Codec)
    แล้วกดเร่งเสียงที่ตัวโปรแกรมเนี่ย เสียงที่ดังขึ้นจะไม่ค่อยทุ้มมากครับ ออกแนวใสๆ

แต่ถ้าปรับเสียงที่ตัวโปรแกรมลง แล้วไปเร่งเสียงที่ Windows แทน
    เสียงที่ได้จะหนักเบสมากครับ หนักกว่าที่ปรับเร่งเสียงด้วยโปรแกรม

เป็นเพราะอะไรครับ
Working...
X