Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ลำโพง 5.1 มาทางนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ลำโพง 5.1 มาทางนี้หน่อยครับ

อยากถามว่า ควรจะวางลำโพงยังไงดีครับ

เอามาดูหนังอ่ะครับ

แล้วต่อสายยังไงถึงจะถูกต้องครับ

เพราะว่าผมต่อมั่ว

ก็วางซ้ายขวา หน้าหลัง และก็ตรงกลาง แบบนี้เห็นๆตามห้างหรือที่เขาวางกันแหละครับ
    ส่วนสาย ขึ้นอยู่กับรุ่นลำโพงและซาวการ์ด อย่างของผม ต่อสาย Digital สายเดียวจากคอมเข้าลำโพงเลย
    หนังก็บางไฟล์ก็เล่นเป็น Digital บางไฟล์ก็เป็น DTS แต่ขึ้นกับตัวถอดรหัสคุณด้วยว่าทำได้ไหม อย่างของผมถอด DTS ได้

Comment

ของผม ซาวเป็น ออนบอด

มีวิธ๊ใส่ซาวกาดมั้ยครับ

ไอ่ที่ผมถามว่าเสียบยังไงหมายความว่า

เสียบตรง ตัว ซับอ่ะครับ

ให้มันไล่เสียง
      Last edited by nonyoyo01; 5 Dec 2009, 11:36:51.

Comment

Originally posted by nonyoyo01 View Post
        ของผม ซาวเป็น ออนบอด

มีวิธ๊ใส่ซาวกาดมั้ยครับ

ไอ่ที่ผมถามว่าเสียบยังไงหมายความว่า

เสียบตรง ตัว ซับอ่ะครับ

ให้มันไล่เสียง
        เสียบตามคู่มือเลยครับ

Comment

อ่าารุ่นเดียวกันเรย รุ่นนี้ต่อกับ Notebook ให้ได้ 5.1ยังไงคับ ที่notebookมีพอร์ต S/PDIF ด้วยคับ

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
            อ่าารุ่นเดียวกันเรย รุ่นนี้ต่อกับ Notebook ให้ได้ 5.1ยังไงคับ ที่notebookมีพอร์ต S/PDIF ด้วยคับ

ถ้าจำไม่ผิด ลำโพงรุ่นนี้ไม่มีตัวถอดรหัสดิจิตอลหรือ DTS จะต่อผ่านสายโคแอกเชียลไม่ได้ครับ เพราะไม่มีพอร์ท S/PDIF IN ที่ตัวซับครับ ต้องต่อแบบอนาลอก สายสัญญาณสามเส้นเข้าซาวนด์การ์ด หรือไม่ก็หาตัวดิจิตอล Decoder ที่รองรับ 5.1 มาต่อระหว่าง ลำโพงกับ notebookมีพอร์ต S/PDIF ครับ

Comment

Originally posted by ultraline View Post
              ถ้าจำไม่ผิด ลำโพงรุ่นนี้ไม่มีตัวถอดรหัสดิจิตอลหรือ DTS จะต่อผ่านสายโคแอกเชียลไม่ได้ครับ เพราะไม่มีพอร์ท S/PDIF IN ที่ตัวซับครับ ต้องต่อแบบอนาลอก สายสัญญาณสามเส้นเข้าซาวนด์การ์ด หรือไม่ก็หาตัวดิจิตอล Decoder ที่รองรับ 5.1 มาต่อระหว่าง ลำโพงกับ notebookมีพอร์ต S/PDIF ครับ
              ช่วยแนะนำ Sound card แบบ External ให้ทีคับ

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
                ช่วยแนะนำ Sound card แบบ External ให้ทีคับ
                น่าจะเป็นของ Creative นะครับ ตัวนี้ก็น่าเล่นครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...2nx/index.html

และก็ตัวนี้ใหม่สุด

http://us.store.creative.com/Sound-B...B0017QQQAE.htm

Comment

Working...
                X