Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ลำโพง คอม เบสกระหื่มๆทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ลำโพง คอม เบสกระหื่มๆทีคับ

ตอนนี้กะลังมองๆ Z5500 อยู่ สวยดี

แต่อยากจะให้ช่วยแนะนำทีคับ เผื่อมีที่ดีกว่า หรือคุ้มกว่า งบก็ประมาน z5500 นะคับ
    สามารถแนะนำได้ทั้ง 2.1 5.1 7.1 ไว้เป็นตัวเลือกคับผม

ท่านที่ชำนาญและช่ำชอง ก็โปรดช่วยชี้แนะได้นะคับผม รับฟังทุกความคิดเห็นคับ

EACAN A500L

Comment

ผมก็งบประมาณนี้แหละคับ แล้วสนใจ z-5500 เป็นอันดับ 1 เลยแหละ
      แต่ตอนนี้ผมเลือกความคุ้มค่า หันไปเล่นชุดโฮม Onkyo HT S5205 นี่แหละใช่เลย

ปล.ผมนี่บริโภคเบสตัวจริงเลย

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อตัวไหนเลย ลองหันมาคบชุดโฮมเหมือนผมสิคับ คุ้มค่ากว่าเยอะ ใช้งานได้หลากหลาย

Comment

ส่วนใหญ่ใช้กับคอม อะสิคับ

Comment

ก็ต่อชุดโฮมกับคอมไง ครับ อิอิ

Comment

ผมก็ใช้ชุดโฮมกับคอมครับ ใช้มันหมดเลย ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ อิอิ

Comment

อยู่ที่ว่าชอบฟังเพลงหรือดูหนังมากกว่าครับ
              ถ้าแบบผมใช้ฟังเลพงซัเยอะ 2.1 คุ้มกว่าครับ
              แต่ถ้าดูหนังเยอะกว่าก็ต้องหันไปเล่น 5.1
              จะโฮมหรือคอมต้องดูความชอบอีกที

เพราะก็มีหลายคนที่เอาลำโพงคอมไปต่อโฮม
              หลายคนก็เอาลำโพงโอมมาต่อคอม อันนี้แล้วแต่ความชอบ

Comment

กระหึ่มนี่มีหลายแบบนะครับ แบบมีคุณภาพอัดเท่าไรลึกทุ้มไม่แตก กับแบบเบสแตกพ้อกๆเวลาเร่งดังๆ คุณภาพต่างกันระวังด้วย ต้องไปลองฟังดูครับ

Comment

Bose Com3+ASUS Xonar Essence STX
                  ถูกหน่อยก็
                  Creative T3+Xtreme Music

Comment

ที่ผมพูดถึง HT S5205 ก็เอามาต่อคอมนี่แหละคับ สิ้นเดือนได้ถอยแน่ๆ

Comment

Sound card ตอนนี้มีติดเครื่องไว้อยู่เป็น X-Fi Fatality XtremeGamer

เพราะส่วนใหญ่ก็เล่นเกม แต่ใส่หูฟังเอาเวลาซ้อมทีม พวก Counter Strike Source หูฟัง Phillips HP8900

แต่ลำโพงจะเอาไว้ดูหนังโดยเฉพาะ กะฟังเพลงเวลาบ้านว่างๆ เปิดเต็มๆสบายใจ

ตอนนี้สนใจแนว 5.1 อยู่คับ ดูมันรกๆเยอะๆ เกะกะๆดี อยากเปลี่ยนประสบการณ์ จาก 2.1 บ้าง

ส่วนเรื่องชุดโฮมผมดูๆแล้ว ก็น่าสนใจไม่ใช่น้อยคับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับผม เสนอและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเข้ามาเยอะๆ หลายๆทางเลือก คุยกันสนุกๆ

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                        ผมก็งบประมาณนี้แหละคับ แล้วสนใจ z-5500 เป็นอันดับ 1 เลยแหละ
                        แต่ตอนนี้ผมเลือกความคุ้มค่า หันไปเล่นชุดโฮม Onkyo HT S5205 นี่แหละใช่เลย

ปล.ผมนี่บริโภคเบสตัวจริงเลย

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อตัวไหนเลย ลองหันมาคบชุดโฮมเหมือนผมสิคับ คุ้มค่ากว่าเยอะ ใช้งานได้หลากหลาย

Comment

ฟังเพลง klipsch Gmx 2.1 + dac + belden 142 แหล่มมากมายเลยครับ ประสบการณ์ตรง จิง ๆ นะ

Comment

ตอนนี้เห็น Edifier S550 (5.1) & Edifier S730 (2.1) น่าสน แต่อยากรู้ว่าเบสรุนแรงมั้ย
                            ท่านใดพอรู้บ้างว่า มีที่ไหนให้ลองฟังบ้าง

Comment

Originally posted by RazoRozA View Post
                              ตอนนี้กะลังมองๆ Z5500 อยู่ สวยดี

แต่อยากจะให้ช่วยแนะนำทีคับ เผื่อมีที่ดีกว่า หรือคุ้มกว่า งบก็ประมาน z5500 นะคับ
                              สามารถแนะนำได้ทั้ง 2.1 5.1 7.1 ไว้เป็นตัวเลือกคับผม

ท่านที่ชำนาญและช่ำชอง ก็โปรดช่วยชี้แนะได้นะคับผม รับฟังทุกความคิดเห็นคับ
                              พันทิพย์ชั้น 3 เด้อ ฟังเองตัดสินใจเองเลย เพียบ

Comment

Working...
                              X