Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 7 แจ๊คไมค์หน้าเคลสไม่ติด !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 7 แจ๊คไมค์หน้าเคลสไม่ติด !!!

ก่อนหน้านี้เคยใช้เป็น windowsXP ลำโพง+ไมค์ แจ๊คที่หน้าเคลสใช้งานได้ปกติ หลังจากลงWindows7 ลองใช้ไมค์ ที่แจ๊คไมค์หน้าเคลสแล้วใช้ไม่ได้ แต่แจ๊คลำโพงใช้งานได้ปกติ ตรวจเชค สายAudio ในเคลสแล้ว ต่อถูกต้องเพราะมีเขี้ยวอยู่1อันที่รูปิดอยู่ ตรงล๊อค แต่ถ้านำสายไมค์ไปต่อแจ๊คหลังเคลส จะใช้งานได้ปกติ มีวิธีแก้มั้ยครับ เหมือนเคยเจอ แต่จำกระทู้ไม่ได้แล้ว ใครพอมีวิธีแก้รบกวนหน่อยครับ หรือมันต้องเปิดใช้งาน แก้ยังไง รบกวนหน่อยครับ

แก้ได้แล้วครับ ปรับใน Control Panel ตั้งค่าใหม่

Comment

Working...
    X