Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหน่อยครับ Logitech G35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหน่อยครับ Logitech G35

ผมดีกำลังดูหูฟังอยู่ไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหนดีที่งบไม่เกิน 5000 แล้วไปเห็นรีวิวของเจ้า Logitech G35

มันน่าใช้ดี ผมอยากถามคนที่ใช้อยู่ว่ามันคุ้มกับราคาป่าวครับ ผมใช้ ดูหนัง เล่นเกม เพลงไม่ค่อยฟังเท่าไหร่ มันดีขอดีข้อเสียยังไงบ้าง ขอบคุณครับ

กำลังหาหูฟังไว้เล่นเกมส์อยู่เลย ยังไงขอฝาก RAZER MEGALODON ด้วย คับ ใครเคยฟังของรีวิวให้หน่อย คับ

Comment

G35 ผมลองแล้วครับ รู้สึกว่า การแยกเสียง surround ยังทำได้ไม่ดี "ผมไม่รู้ว่า" มันเป็น driver แยกกันแต่ละ ch หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดู เป็นแค่ engine ของ dolby headphone ซึ่งใช้ driver ขับข้างละตัว

แต่การแยกซ้ายขวาทำได้ดี การลงเสียงต่ำ ลึกแบบรู้สึกได้ สำหรับการดูหนัง ทำได้ดีมาก (ลองกับ transformer 2) เรื่องเล่นเกมก็ทำได้ดีพอๆกับดูหนังครับ ลองปรับใน setting ให้เป็น 7.1 (เกม left4dead2) ก็พบว่า แยกเสียงของตัวละครได้ดี จับทิศทางถูก ไม่มั่ว

ข้อเสียสำหรับผมเอง คงเป็นที่มันหนีบอ่ะครับ ผมใส่แว่น แล้วใส่หูฟังนี้ได้ไม่นาน ผมดูหนังเรื่องนึง 2 ชั่วโมง ผมใส่ได้แค่ชั่วโมงกว่าก็ปวดแล้วครับ แต่ถ้าไม่ได้ใส่แว่นผมว่าน่าจะสบายนะ

ส่วน megalodon ของเพื่อนผมมี แต่ผมยังไม่ได้ยืมมาลองเลย ถ้าได้ลอง (แล้ว จขกท ไม่ซื้อซะก่อน) คงได้มาเล่าให้ฟังครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        G35 ผมลองแล้วครับ รู้สึกว่า การแยกเสียง surround ยังทำได้ไม่ดี "ผมไม่รู้ว่า" มันเป็น driver แยกกันแต่ละ ch หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดู เป็นแค่ engine ของ dolby headphone ซึ่งใช้ driver ขับข้างละตัว

แต่การแยกซ้ายขวาทำได้ดี การลงเสียงต่ำ ลึกแบบรู้สึกได้ สำหรับการดูหนัง ทำได้ดีมาก (ลองกับ transformer 2) เรื่องเล่นเกมก็ทำได้ดีพอๆกับดูหนังครับ ลองปรับใน setting ให้เป็น 7.1 (เกม left4dead2) ก็พบว่า แยกเสียงของตัวละครได้ดี จับทิศทางถูก ไม่มั่ว

ข้อเสียสำหรับผมเอง คงเป็นที่มันหนีบอ่ะครับ ผมใส่แว่น แล้วใส่หูฟังนี้ได้ไม่นาน ผมดูหนังเรื่องนึง 2 ชั่วโมง ผมใส่ได้แค่ชั่วโมงกว่าก็ปวดแล้วครับ แต่ถ้าไม่ได้ใส่แว่นผมว่าน่าจะสบายนะ

ส่วน megalodon ของเพื่อนผมมี แต่ผมยังไม่ได้ยืมมาลองเลย ถ้าได้ลอง (แล้ว จขกท ไม่ซื้อซะก่อน) คงได้มาเล่าให้ฟังครับ
        ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำตอบ แล้วผมไปอ่านเจอผ่านๆเห็นเค้าบอกว่ามันเป็น 7.1 จำลอง คือยังไงหรอครับ เป็น 7.1 ไม่แท้หรอ พอดีผมไม่ค่อยรู้เร่ืองพวกนี้อ่าครับ แต่อยากได้มาเห็บไว้สักอันรบกวนแนะนำด้วยครับ megalodon ท่าได้ลองแล้วเอามาเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีนะครับจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ หน่อย ขอบคุณมากครับ

Comment

Megalodon 7.1 ไม่แท้คือ ลำโพงข้างใน มันไม่ใช้ ลำโพงข้างใน 7 ตำแหน่ง ที่รับเสียงแต่ละ Channel จาก Sound card มาเลย
          แปลงเอา เป็น Soundcard จำลองเสียงเอา

แนะนำตามนี้น่ะ

5.1 แท้ ต้องใช้กับ SoundCard 5.1 ด้วยเน้อ
          Rz-Baracuda / Roccat Kave

เท่+ฟังเพลง
          SS-Neckband & Siberia

7.1 Virtual ข้อดีคือเล่นกับคอมเครื่องอื่น ไม่ต้องพึ่งประสิทธิภาพจาก Sound Card
          Rz-Megalodon / SS-Sibiria+USB card

G35 มีดีที่ความแข็งแรง และทนทาน ประกัน นอกนั้นงั้นๆ

Comment

g35 หนักด้วยนะ อิๆ

Comment

มันไม่แท้เพราะมี driver ข้างละตัว แล้วใช้ engine dolby headphone จำลองขึ้นครับ หน้าหลังก็ใช้กลับเฟสเอา

ถ้าแบบแท้ เอาง่ายๆลองดูของ zalman ครับ มีแจ็คแยกให้เสียบ 3 ช่องเลย แล้วมี driver ข้างละ 4 ตัว แยกอิสระครับ

Comment

เเต่คะเเนนของ G35 กับ MEGALODON เว็บตปต. สูงมากเลยนะ อยากรู้ทำไหมมันชนะ 5.1 เเท้อย่าง Baracuda ได้ ทั้งๆที่เกมส์กับหนังจะเป็น 5.1 ซะส่วนใหญ่

เสียดายไม่มีที่ให้ฟัง เฮ้อออ

Comment

Originally posted by vonbin View Post
                  เเต่คะเเนนของ G35 กับ MEGALODON เว็บตปต. สูงมากเลยนะ อยากรู้ทำไหมมันชนะ 5.1 เเท้อย่าง Baracuda ได้ ทั้งๆที่เกมส์กับหนังจะเป็น 5.1 ซะส่วนใหญ่

เสียดายไม่มีที่ให้ฟัง เฮ้อออ

ถ้าเอาเฉพาะเสียงนะ ไม่เอาว่ามันหลอกไม่หลอก จำลองหรือแท้

ผมให้ G35 มากกว่า baracuda เหมือนกัน ผมห้มากกว่าพอสมควรด้วยครับ (megalodon ไม่รู้ ไม่เคยฟังครับ)

แต่ผมไม่ซื้อใช้ทั้ง 2 ตัว ไม่ชอบใช้หูปิด ถนัด inear

Comment

ขอบคุณมากครับทุกคนผมไป เอาเจ้า megalodon มาละมันสวยผมไปลองใส่ g35 มันแขงๆไงไม่รุ้ แต่ลอง megalodon มันนิ่มดีผมเลยเอาเลย เสียงผมไม่รู้ครับแยกไม่ค่อยออก แต่เอามาเล่น Call of Duty Modern Warfare 2 - Multiplayer ไม่โดนตุยละเพราะได้ยินเสียงมันตามหลังมา 5555 - -

Comment

เป็นไงบ้างครับ megalodon เล่าให้ฟังมั่งครับผม

Comment

Originally posted by -Armz- View Post
                        ขอบคุณมากครับทุกคนผมไป เอาเจ้า megalodon มาละมันสวยผมไปลองใส่ g35 มันแขงๆไงไม่รุ้ แต่ลอง megalodon มันนิ่มดีผมเลยเอาเลย เสียงผมไม่รู้ครับแยกไม่ค่อยออก แต่เอามาเล่น Call of Duty Modern Warfare 2 - Multiplayer ไม่โดนตุยละเพราะได้ยินเสียงมันตามหลังมา 5555 - -
                        ระบบเสียง 7.1 นี้เป็นยังไงบ้างอะสมจริงไหม พวกตำเเหน่งของศัตรูในเเกมส์ว่ามาจากทางไหนชัดเจนเลย ป่าวคับ หรือ มีมั่วๆบ้างไหม

เเล้วไปซื้อที่ไหนหรอ คับ ถึงมีที่ให้ลองด้วยเเล้วเค้าประกันกี่ปี

Comment

ผมไปซื่อที่พันทิพครับ megalodon ร้าน p&y 5300 ประกัน 1 ปี แต่ G35 ที่ iT ข้างบนครับ เค้าตั้งราคาไว้ที่ 5990 - - ผมก็หน้าด้านทำเป็นจะซื่อขอลองฟังเสียงดูหน่อย

เรื่องแยกแยะเสียงว่าอันไหนดีกว่า ผมไม่รู้เร่ืองนะครับ ผมแยก ไม่ออกจิงๆ ผมก็พึ่งจะเคยซื่อหูฟังแพงๆแบบนี้ครั้งแรกในชีวิต - - ที่เอา megalodon เพราะมันใสสบายดีนุ่มนิ่มมากครับ G35 มันแขงๆอย่างที่ผมบอก

เรื่องเสียงเอาเป็นว่าผมพอใจมากๆเลยครับ มั่วป่าว ไม่มั่วครับผมรู้เลยว่าใครตามผมมา ได้บรรยากาศเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ผมไม่สามารถแยกออก เบสหนัก เบสเบา จากที่อ่านรีวิวมา เค้าบอกว่า เบส megalodon สู้ G35 ไม่ได้ ของแบบนี้ต้องลองเองครับ อยุ่ที่ความพอใจส่วนตัวด้วยนะผมว่า

Comment

Originally posted by -Armz- View Post
                            ผมไปซื่อที่พันทิพครับ megalodon ร้าน p&y 5300 ประกัน 1 ปี แต่ G35 ที่ iT ข้างบนครับ เค้าตั้งราคาไว้ที่ 5990 - - ผมก็หน้าด้านทำเป็นจะซื่อขอลองฟังเสียงดูหน่อย

เรื่องแยกแยะเสียงว่าอันไหนดีกว่า ผมไม่รู้เร่ืองนะครับ ผมแยก ไม่ออกจิงๆ ผมก็พึ่งจะเคยซื่อหูฟังแพงๆแบบนี้ครั้งแรกในชีวิต - - ที่เอา megalodon เพราะมันใสสบายดีนุ่มนิ่มมากครับ G35 มันแขงๆอย่างที่ผมบอก

เรื่องเสียงเอาเป็นว่าผมพอใจมากๆเลยครับ มั่วป่าว ไม่มั่วครับผมรู้เลยว่าใครตามผมมา ได้บรรยากาศเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ผมไม่สามารถแยกออก เบสหนัก เบสเบา จากที่อ่านรีวิวมา เค้าบอกว่า เบส megalodon สู้ G35 ไม่ได้ ของแบบนี้ต้องลองเองครับ อยุ่ที่ความพอใจส่วนตัวด้วยนะผมว่า
                            เอ่อ ผมซื้อ G35 ที่ P&Y ที่พันทิพ 4000 เองครับ -*-

ของผมก็ตัวที่คุณ tassapon ที่อยู่ด้านบน รีวิว อะครับตัวผมเองก็โอเคกะการดูหนังมากๆ เสียงชัดเจนสุดๆ

แต่สำหรับเกมผมไม่ค่อยรุสึกเพราะเวลาเล่นประสาทตา+มือจะทำงานหนักกว่า หูเลยไม่ได้สนใจ -*- สนใจแค่ว่ามันมีเสียงให้ตื่นเต้นก็พอแล้ว

Comment

ผมว่าต้องเป็นเกมที่ รองรับ Dollby อย่าง เกม lost planet อ่ะ เสียง สุดยอดมาก กับ G35 แต่กับเกมอื่นๆที่ลองใช้ มา ก็งั้นๆ ดีกว่าหูฟังธรรมดา ผิดหวังกับเกม modern war fear 2 อย่างมาก G35 กลายเห็นหูฟังถูกๆไปเลย หรืออาจจะเป็นที่ไฟล์เกมที่ผมโหลดมาเล่น มัน rip มาเหลือ 3.6 G ก็เป็นไปได้ ไว้ว่ากันอีกที

Comment

Working...
                              X