Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำไมค์ลอยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำไมค์ลอยหน่อยคับ

แนะนำไมค์ลอยหน่อยคับ งบไม่เกิน 2000 บาท แบบที่มีไมค์ 2 ตัวอ่ะครับ
    Last edited by pon2007; 17 Dec 2009, 11:04:45.

ใช้ภายในบ้าน หรือเพื่อใช้งานนอกตัวอาคารละครับ คือผมหมายถึงระยะทางที่จะใช้งานเมื่อคุณตั้งตัวฐานไว้จุดนึง ส่วนจุดที่คุณจะใช้งานอยู่ไกลมากน้อยแค่ไหน พวกนี้ราคาแพงหรือไม่ อยู่ที่ตัวฐานนั่นแลหะครับว่ารับส่งสัญญาณได้ใกล้ไกลแค่ไหน

ผมเคยซื้อของ Yugo มาใช้เป็นรุ่นเล็กราคาถูก ไมค์สองตัว + ฐาน 400.- โดยประมาณ ระยะรับส่ง 10 เมตร พอเหลือบไปเห็นอีกรุ่นตัวฐานใหญ่กว่ากันหน่อย ระยะรับส่ง 50 เมตร ราคาโดดไปที่ 2 พันกว่าบาทเลยครับ

Comment

ผมใช้งานในอาคารคับประมาณ30-40เมตรครับ

Comment

ไม่รู้จะเลือกยังไง เหมือนกัน แต่เข้ามาแนะนำว่า เวลาไปซื้อที่ร้าน ให้ลองให้ชัวร์ๆ ก่อนจ่ายเงิน

ยิ่งร้านที่สภาพแวดล้อมมีเสียงดังรบกวนให้ระวังให้ดี

ลองให้แน่ใจก่อนว่า เสียงรบกวนต่างๆ พวกเสียงอื้ออึง เสียงซ่าๆ ที่ออกมาจากลำโพง ไม่ได้เกิดจากตัวไมค์เอง

เพราะเคยไปซื้อไมค์ลอยถูกๆ แล้วตอนลองเนี่ย ข้างๆร้านมันเปิดเพลงเปิดหนังซะดัง ผมลองไมค์แล้ว เสียงออกลำโพงพอได้ยินก็โอเค ไม่ทันได้สังเกตุว่ามันมีเสียงรบกวนแทรกมาด้วย นึกว่าเป็นเสียงสภาพแวดล้อม
        สรุปว่า เสียงซ่าๆที่แทรกมา ดันเกิดจากตัวไมค์เองซะงั้น

Comment

Originally posted by krisda01 View Post
          ไม่รู้จะเลือกยังไง เหมือนกัน แต่เข้ามาแนะนำว่า เวลาไปซื้อที่ร้าน ให้ลองให้ชัวร์ๆ ก่อนจ่ายเงิน

ยิ่งร้านที่สภาพแวดล้อมมีเสียงดังรบกวนให้ระวังให้ดี

ลองให้แน่ใจก่อนว่า เสียงรบกวนต่างๆ พวกเสียงอื้ออึง เสียงซ่าๆ ที่ออกมาจากลำโพง ไม่ได้เกิดจากตัวไมค์เอง

เพราะเคยไปซื้อไมค์ลอยถูกๆ แล้วตอนลองเนี่ย ข้างๆร้านมันเปิดเพลงเปิดหนังซะดัง ผมลองไมค์แล้ว เสียงออกลำโพงพอได้ยินก็โอเค ไม่ทันได้สังเกตุว่ามันมีเสียงรบกวนแทรกมาด้วย นึกว่าเป็นเสียงสภาพแวดล้อม
          สรุปว่า เสียงซ่าๆที่แทรกมา ดันเกิดจากตัวไมค์เองซะงั้น
          ขอบคุณมากคับท่านแล้วจะนำไปใช้คับ

Comment

2 พัน คงหนีไม่พ้น YUGO แน่ครับท่าน

Comment

คงได้แค่รุ่นที่ใช้คลื่นในระบบ VHF เท่านั้นแหล่ะครับส่วนรุ่นไหนยี่ห้อไหนไปลองไปเลือกเลย ส่วนรุ่นที่ใช้ระบบ UHF ราคามันสามพันขึ้นทั้งนั้นครับ

Comment

Originally posted by i_herejoke View Post
                2 พัน คงหนีไม่พ้น YUGO แน่ครับท่าน
                Originally posted by yacool View Post
                คงได้แค่รุ่นที่ใช้คลื่นในระบบ VHF เท่านั้นแหล่ะครับส่วนรุ่นไหนยี่ห้อไหนไปลองไปเลือกเลย ส่วนรุ่นที่ใช้ระบบ UHF ราคามันสามพันขึ้นทั้งนั้นครับ
                ขอบคุณมากคับ สงสัยจะต้องอย่างที่ท่านๆว่า

Comment

Working...
                X