Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเสียงจากช่อง HDMI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเสียงจากช่อง HDMI หน่อยครับ

คือว่าผมจะเอาสัญญาณภาพและเสียงออกมาจกช่อง HDMI ซึ่งมาจากการ์ดจอ ATI HD 4600
    แต่ทำยังไงมันก็ออกมาแต่ภาพ ไม่มีเสียง คือว่าผมเอา HDMI จากการ์ดจอ ต่อเข้า AVR แล้ว เอา HDMI out จาก AVR ไปต่อเข้าทีวี ผมไม่รู้ว่าต้องไปเซตที่ไหนยังไง ลองมา 3 ชั่วโมง ถอดเข้าถอดออก ก็ยังไม่มีเสียง ทำยังไงใครทราบช่วยผมด้วย Please ผมใช้ window xp นะครับ

คลิ๊กขวาที่ icon ลำโพงที่ขวาล่าง (Tray icon) แล้วเลือก Adjust Audio Properties
    เปิดแทบ Audio แล้วเลือก Sound playback เป็น HDMI แค่นี้ครับ เสียงจะออกทาง HDMI

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      คลิ๊กขวาที่ icon ลำโพงที่ขวาล่าง (Tray icon) แล้วเลือก Adjust Audio Properties
      เปิดแทบ Audio แล้วเลือก Sound playback เป็น HDMI แค่นี้ครับ เสียงจะออกทาง HDMI
      ตรง Sound playback มันมีให้เลือก 2 ช่อง ให้เลือก ATI HD Audio rear output
      กะ Realtek HD Audio Input คือมันไม่มีเสียงทั้ง 2 อันเลยอ๊ะ Help Me Plzzzzz!!

Comment

ถ้างั้นลองเอา HDMI เสียบเข้า TV ดูก่อน แล้วเปิดเพลงเทส ว่ามีเสียงออกทาง HDMI รึเปล่า

Comment

Originally posted by Ammer View Post
          ถ้างั้นลองเอา HDMI เสียบเข้า TV ดูก่อน แล้วเปิดเพลงเทส ว่ามีเสียงออกทาง HDMI รึเปล่า
          555 ต่อทีวีเสียงออก แสดงว่า มันต้องเป็นที่ AVR ละ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X