Announcement

Collapse
No announcement yet.

วางลำโพงไม่ได้ เล่นหูฟัง5.1แท้ดีมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วางลำโพงไม่ได้ เล่นหูฟัง5.1แท้ดีมั้ย

เนื่องจากพื้นที่จำกัด วางลำโพง5.1ที่บ้านไม่ได้เพราะมันขวางทางเดินพอดี
    ตอนนี้ใช้ms1iอยู่ แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยมีอารมณ์กับเวลาถอดไปฟังเพลงเลย ใช้เล่นเกมดูหนังตลอดรู้สึกมันผิดวัตถุประสงค์
    และอยากลองเสียง5.1ดูบ้าง ถ้าให้หูฟังแบบแยกไดร์ฟเวอร์5.1 หรือ7.1 เนี่ยเสียงมันจะแยกมีมิติกว่ามั้ย แล้วมีตัวไหนแนะนำบ้างมั้ย เอาแบบราคาไม่เกิน3พันกำลังดี ของแบบแยกไดร์ฟเวอร์ด้วยนะ
    ถ้ามันเกินงบก็แนะนำได้นะ จะได้เก็บตังซื้อ
    Last edited by Freekickgundam; 18 Dec 2009, 10:24:10.

ช่วยดัน ยังไม่เคยลอง

Comment

มีหู 5.1 ด้วยเหอครับ ถ้ามีหน้าสน

Comment

Originally posted by blueyecity View Post
        มีหู 5.1 ด้วยเหอครับ ถ้ามีหน้าสน
        มีครับ ลองหาในบอร์ดซื้อขายดู สองพันกลางๆ

Comment

หูฟัง 5.1 เท่าที่เห็นเซียนๆเค้าฟันธงมาก็ยังทำได้ไม่เวิคนะครับ
          แต่สุดท้ายก็หูใครหูมัน ถ้าท่านไปลองแล้วชอบจะสอบก็ไม่มีปัญหา
          แต่ผมแนะนำว่าถ้าท่านใส่หู full-size ได้ไม่นานเกินชม.ก็อย่าเลยครับ มันจะอึดอัดเวลาไปใส่ไปนานๆเปล่าๆ

Comment

ไม่คุ้ม ลองดูใด้

Comment

หาลำโพง 2.1 ครับ

Comment

ถ้าอยากใช้หรือลองใช้จริงๆ ก็ลองได้ครับ แต่ อย่าหวังมาก เดี๋ยวจะเจ็บนะ อิอิ

Comment

กลัวเจ็บตัวแหะ มันไม่มีให้ลองก่อนด้วยสิ

Comment

ร้อนหู น่ารำคาญ เสียสุขภาพหูครับ

Comment

อย่าหวังมากครับ (แต่สำหรับผมมีชุด HT อยู่แล้ว แต่อยากได้หูฟัง 5.1 เอาไว้ดูหนังกลางคืน)
                      เลยไปลองฟังของ sony ที่ทาง sonyว่าเป็น หูฟัง 5.1แท้ๆ ถอด DTS ได้ด้วยเป็นแบบไรสาย ตัวท็อปสุด ของเมื่อ ซักปีกว่าๆ รุ่นจำไม่ได้แล้ว
                      แต่ราคา 12000 ประมาณนี้ ไปลองฟังที่พาราก้อน แบบผมว่ามันไม่ได้ บรรยากาศของ 5.1 เลยครับ เสียงแบบเอาเป็นว่าไม่คุ้มราคา ผมเลยล้มเลิกโครงการไป
                      แต่เมื่อซัก 5-6 เดือนที่แล้วได้ไปลองฟัง Ultrasone HFI-650 ที่มั่นคง โอ้ว เสียงแบบแยกแยะทิศทางได้ดีพอควรเลย ผมแนะนำยี่ห้อนี้ครับ แต่ต้องไปลองฟังเองดีกว่าครับ รุ่นที่ผมฟังมาราคามันเกินที่คุณตั้งงบไว้ด้วย แต่ก็มีรุ่นถูกกว่านี้ ผมยังไม่เคยลองฟังรุ่นถูกนะครับว่าเสียงเป็นยังไง แนะนำลองไปฟังดูด้วยครับ

Comment

ผมว่าหาลำโพง Sattlelite ตัวเล็กๆมาติดกำแพงน่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่านะครับ ถ้าอยากได้เสียง 5.1
                        หูฟัง 5.1 ยังไงก็สู้ไม่ได้แน่นอนครับ

Comment

งั้นเดี๋ยวไปลอง Ultrasone S-logic แต่ถ้าร้านเฮียมั่นเกินงบผมไม่ห่วง เพราะผมซื้อของร้านนี้บางทีนั่งลองอยู่3เดือน เก็บตังได้เกินงบเลย

Comment

ไม่เคยฟังหูฟังแบบ 5.1 นะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่ายังงัยหูฟังก็ไม่สามารถทำเสียงแบบ 5.1 จริงๆใด้ เพราะ ที่ไม่ใด้แน่ๆคือบรรยากาศ ความมิติของเสียง และความรู้สึกสั่นสะเทือนเวลามีเบสแรงๆ ขอยกตัวอย่างหนังเรื่อง jurassic park ตอนกลางคืนช่วงนึง ทุกคนรู้สึกถึงพื้นสั่นสะเทือนของพื้นดิน ที่มี T-rex กำลังเดินมา ยิ่งเข้ามาไกล้ เสียงสั่นสะเทือน ยิ่งมีพลัง ทำให้รู้สึกใด้ถึงสิ่งที่หนังต้องการสื่อ
                            การดูหนังต้องใช้มากกว่าหูครับ ต้องใช้ความรู้สึกรับรู้ด้วย อย่างเบสต่ำที่หูไม่สามารถใด้ยิน แต่ร่างกายรับรู้ใด้ถึงการสั่นสะเทือนครับ นั่นคือบรรยากาศครับ ที่หูฟังใหนๆก็ให้ไม่ใด้แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by b-shop View Post
                              ไม่เคยฟังหูฟังแบบ 5.1 นะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่ายังงัยหูฟังก็ไม่สามารถทำเสียงแบบ 5.1 จริงๆใด้ เพราะ ที่ไม่ใด้แน่ๆคือบรรยากาศ ความมิติของเสียง และความรู้สึกสั่นสะเทือนเวลามีเบสแรงๆ ขอยกตัวอย่างหนังเรื่อง jurassic park ตอนกลางคืนช่วงนึง ทุกคนรู้สึกถึงพื้นสั่นสะเทือนของพื้นดิน ที่มี T-rex กำลังเดินมา ยิ่งเข้ามาไกล้ เสียงสั่นสะเทือน ยิ่งมีพลัง ทำให้รู้สึกใด้ถึงสิ่งที่หนังต้องการสื่อ
                              การดูหนังต้องใช้มากกว่าหูครับ ต้องใช้ความรู้สึกรับรู้ด้วย อย่างเบสต่ำที่หูไม่สามารถใด้ยิน แต่ร่างกายรับรู้ใด้ถึงการสั่นสะเทือนครับ นั่นคือบรรยากาศครับ ที่หูฟังใหนๆก็ให้ไม่ใด้แน่นอนครับ
                              เห็นด้วยหูฟังยังไงผมว่ามันไม่ได้อารมณ์อะ ผมเล่นเกมส์ต้องใช้ หูฟัง 7.1 (กำลังเล็ง G35 อยู่) ดูหนังต้อง 5.1 ฟังเพลงก็ซื้ออีกชุดเป็น 2.1 เเหล่มเลย ครบทุกความบันเทิง

Comment

Working...
                              X