Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาลำโพงหิ้ง+SUB ที่เหมาะกับเพลงRockหนักเสียงดังๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาลำโพงหิ้ง+SUB ที่เหมาะกับเพลงRockหนักเสียงดังๆหน่อยครับ

พอดีมีคนรู้จัก อยากให้หาลำโพงหิ้ง+SUB ที่เหมาะกับเพลงRockหนักๆจังหวะเร็วๆ ให้หน่อยนะครับ ผมเองไม่ค่อยถนัดเลยอยากรบกวนเพื่อนในBoardช่วยกันแนะนำหน่อย ขอลำโพงหิ้งที่ขนาดไม่ใหญ่มาก แต่คุณภาพเสียงเกินตัวจะดีมากเลยครับ

อันนี้เลยคับ ไม่รู้เกินงบไหม ^^

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=635298

Comment

ใช้แอมตัวไหนอะคับ ที่พ่วงซับได้ (ทำ2.1) ???
      ผมก็อยากทำเหมือนกัน

Comment

ชอบจังกระทู้ งบไม่จำักัด เนี่ย ตอบง่ายดี

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ใด้ชุดนี้ก็พอใจแล้ว วางบนโต๊ะ

Monitor Audio BR2 15,500 .-

HARMAN KARDON HK-970 17,900 .-

ถ้ามีงบเพิ่มอีกนิด ก็เพิ่มนี่เข้าไป

PARADIGM : DSP-3400 33,900 .-

Comment

A5+S8 ตามท่าน i-beff ท่าจะเวิคครับ
          ส่วนท่าน i-buff ใช้ปลั๊ก toshino ระวังนะท่าน
          เห็นหลายคนมีปัญหามาแล้ว
          ของผมเจอแค่เคสไฟดูด (พอเปลี่ยนเป็นแบบหื่นแล้วหาย)
          แล้วก็เจอปิดสวิชแล้วไฟไม่ตัด T_T เลยไปสอยอย่างอื่นมาใช้เลย

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
            A5+S8 ตามท่าน i-beff ท่าจะเวิคครับ
            ส่วนท่าน i-buff ใช้ปลั๊ก toshino ระวังนะท่าน
            เห็นหลายคนมีปัญหามาแล้ว
            ของผมเจอแค่เคสไฟดูด (พอเปลี่ยนเป็นแบบหื่นแล้วหาย)
            แล้วก็เจอปิดสวิชแล้วไฟไม่ตัด T_T เลยไปสอยอย่างอื่นมาใช้เลย
            ว่าจะไปซื้อ ups มาติดให้ต่างหากคับ ไฟกระตุกทีมีเสียวเหมือนกัน ^^

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าจะซื้อลำโพงอย่างเดียวโดยที่ไม่ต้องใช้ SUBจะได้มั้ย หรือมันจะดีกว่าถ้าพ่วงsubไปด้วย เอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียว ต่อจาก คอม>dac>ลำโพง

Comment

จริงๆถ้าจะเล่นวางหิ้วเนี่ยเค้าไม่ต่อ sub กันหรอกครับ
                ฟังเพลง2.0 จะเพราะกว่า(ลองฟังวางหิ้งดูแล้วจะรู้ แต่ราคาเริ่มต้นมือ1ก็ขึ้น20kล่ะฮะ)
                ส่วนเล่นลำโพงคอม2.1จะครอบคลุมดูหนังฟังเพลงแบบว่ากึ่งๆฟังเพลงได้เยอะหน่อยดูหนังก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไร
                ประมาณนั้น เป็นผมถ้ามี2หมื่นเล่นง่ายๆก็ลำโพง2.0 หรือ 2.1ตัว 5.1 ตัว ดูหนังฟังเพลงใช้แยกไปเลย ดูบ้านรวยด้วยหุหุ

Comment

ถ้าอยากใด้แบบนั้นจริงๆ ก็ยอมเสียสละ กลาง + หวาน + มิติ เล็กน้อย

ไปเล่นวางพื้น

Comment

คร่าวๆว่า ฟังเพลง rock alternative hiphop ดูหนัง เล่นเกม เท่าที่เล่นมา ซับมีประโยชน์มาก
                    แต่ถ้าฟังเพลงนุ่มๆคลาสิก ซับมันจะเป็นส่วนเกินเลย เวลาฟังเพลงพวกนี้ผมปิดซับตลอด

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ชอบจังกระทู้ งบไม่จำักัด เนี่ย ตอบง่ายดี
                      อยากให้ถึงเวลาที่คนมาตอบให้จัง

Comment

อยากได้แค่ลำโพง กับ Sub
                        แต่ไม่บอกว่าใช้แอมป์ตัวไหน
                        กลัวแอมป์ จะรับไม่ไหว
                        ถ้าแอมป์ไหวก็สบายมาก
                        แต่ไม่จำกัดงบแบบนี้ จัดไปครับ

ลิ้ง http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

ลิ้่ง http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

ลิ้ง http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th
                        Last edited by escllipers; 20 Dec 2009, 00:54:35.

Comment

ถ้าอยากใด้แบบนั้นจริงๆ ก็ยอมเสียสละ กลาง + หวาน + มิติ เล็กน้อย

ไปเล่นวางพื้น
                          +1 ฟังหลายแนวเล่นวางพื้นดีกว่า

Comment

Working...
                          X