Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโจทย์ยากๆ มาให้ช่วยคิด หาลำโพงใหม่ซักตัว มาใช้กับคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโจทย์ยากๆ มาให้ช่วยคิด หาลำโพงใหม่ซักตัว มาใช้กับคอมพิวเตอร์

คือว่าตอนนี้จะซักตัว
    ผมอยากเอามาไว้ดูหนัง hi-def ว่าจะหาเน้นดูหนัง,เล่นเกม
    ส่วนคุณแฟนผมชอบฟังเพลง เขาอยากได้เน้นฟังเพลง

เท่าที่หาข้อมูลมา H500 ตอบโจทย์ ดูเหมือนจะเลือกได้แล้ว
    แต่ช้าก่อน คุณแฟนผมให้งบมา 4000

เอาหล่ะซิโจทย์ยากชิปเป๋ง รบกวนช่วยคิดหน่อย เล็งอยู่นานแล้วไม่ได้ซื้อใหม่ซักที

ผมใช้ card x-fi xterm gammer pro อยู่ครับ และอยู่คอนโด ห้องขนาด 28 ตารางเมตร
    ยอมให้ฟังเพลงเด่นกว่า ดูหนัง นิดหน่อยในงบ 4000 มีไหมครับ
    ทั้งมือ1 และมือ 2 สภาพดี

ถ้าได้ 5.1 สายยาวๆจะดีมาก
    ตัวนี้เป็นไงครับ ราคาปัจจุบันเท่าไหร่ ไปซื้อร้านไหนกัน
    http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductID=30908

ตัวนี้หล่ะ
    Altec Lansing VS3251
    ขอบคุณนะครับ คราวนี้ซื้อจริงแหละ
    Last edited by chanawut; 23 Dec 2009, 13:55:01.

H500 เคยฟังหรือยังว่าเสียงเป็นยังไง...
    SAT กระป๋องมากเลยนะ ดูหนังเวิคครับเพราะเราไม่ได้ต้องการรายละเอียดอะไรมากมาย
    แต่อยู่คอนโด จะดีเหรอครับ SUB มันยิงลงพื้นแล้วดอกมันใหญ่มาก
    ห้องด้านล่างคุณด่าชัวร์ครับ ลองมองๆตัวอื่นดูครับ

ถ้าให้ผมแนะนำก็ Eacan a200 ครับตัวนี้ SUB สู้เค้าไม่ได้แต่ว่า มันครบเครื่องมากกว่านะ แล้วหา SAT ดีๆสองตัวมาเปลี่ยนทีหลังเอาไว้ฟังเพลงก็ได้ครับ

Comment

หาตัวที่อยู่ในงบ หลายยี่ห้อไว้ เเล้ว ลุย... ไปเดินลองฟัง ถ้าเสียงมันไม่ค่อยถูกใจเเล้ว ยังขัดๆใจอยู่หน่อย อย่าพึ่งซื้อ อย่าวู่มวามด่วนไป คิดดูดีๆก่อนเเล้วกัน กลับมาคิดดูใหม่อีกที อาจจะมีตัวเลือกที่ดีเพิ่มอีก

Comment

ช่วยแนะนำทิ้งไว้หน่อย เดี๋ยวไปหาลองฟังดู

Comment

Logitech X-540 กับ
          Altec Lansing VS3251
          2 ตัวนี้ ราคาปัจจุบันน่าจะอยู่ราวๆ 5พันต้นๆมั้งครับ
          ลองถามที่ S&P Multimedia speaker พันทิพดูครับ

แต่การที่ท่านจะเล่น 5.1 ลองคิดถึงเรื่องจะวางลำโพงตรงไหน ยังไง ไม่ให้เกะกะรึยังครับ
          ลำโพงที่ใช้ดูหนังเล่นเกมให้ได้อรรถรส ไม่จำเป็นต้อง 5.1 เสมอไปหรอกครับ ^^

แต่ถ้าท่านสามารถจัดเตรียมที่วางได้อย่างไม่มีปัญหา ลองเล็งๆ Eacan A200 5.1 ดูสิครับ
          ราคาประมาณ 2พันกลางๆ งบเหลืออีกแนะ
          ส่วนเสียงในแต่ละด้านจะถูกใจ รับได้ไหมนั้น อันนี้ต้องลองฟังเอาเองครับ ^^

Comment

Working...
          X