Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดี...เรื่อง Sound On Board

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดี...เรื่อง Sound On Board

M/B : ASUS P5KPL-AM/PS

พอดีผมต่อเสียงออกแบบ On Board ไม่ได้ซื้อ Sound Card เพิ่ม
    ก็เสียบแจ็คต่อไปลำโพงปกติ (ช่องกลางสีเขียว) แต่ถอดแจ็คออกบ่อย
    ไม่มั่นใจว่าระหว่างตอนที่เสียบเข้าเสียบออกบ่อยๆ เนี่ย ทำแรงไปหรือเปล่า
    แห่ะๆ ปัจจุบัน ส่วนหัวของแจ็คที่เสียบไว้ มันหักคารูเลยนะครับ
    พยายามแกะ แงะเท่าไหร่ก็ไม่ได้ กลัวมันพัง
    ลองใช้คีมเล็กๆหนีบออก ก็ไม่ยอมออก หมดหนทางแล้วครับ
    ไม่ทราบวิธีว่าจะเปิดเอาแจ็คออกยังไงดีครับ รบกวนผู้ชำนาญแนะนำด้วยครับ

เเงะ เลย อุอุ

Comment

ถอดเมนบอร์ดออกมา เอาคีบเล็กๆหนีบส่วนที่เหลือ แล้วดึงออก น่าจะช่วยได้นะครับ

ถอดยังไงละท่านหัวหักเลย

Comment

Originally posted by ploynut View Post
        เเงะ เลย อุอุ
        เอาจิงหรอครับ อย่ายุนะ อิอิ
        แต่ก็กลัวพังอยู่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post
          ถอดเมนบอร์ดออกมา เอาคีบเล็กๆหนีบส่วนที่เหลือ แล้วดึงออก น่าจะช่วยได้นะครับ

ถอดยังไงละท่านหัวหักเลย
          ตอนถอด สงสัยจะโยกแรงนะครับท่าน พอดีมันแน่นมาก (ซื้อมาผิดขนาดแน่เลย)

ตอนเสียบมีบดบ้างนิดหน่อย ให้หัวมันเข้าไปลึกๆ เอ๊ะ ยังไงเนี่ย

เอ่อ แต่ลองเปิดฝาเคส แล้วพยายามแกะ พยายามแงะ ตรงช่องที่แจ็คคาอยู่ ก็ยังไม่ออกอ่ะครับ

Comment

Working...
          X