Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X1300 5.1 ฟังเพลงเป็นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X1300 5.1 ฟังเพลงเป็นยังไงบ้างครับ

คืออยากจะลองฟัง 5.1 ดูบ้าง แต่เห็นบอกกันว่าฟังเพลงได้ไม่ดีเท่า 2.1
    ตอนนี้ใช้ PS2000+SB0100 อยู่ครับ
    ฟังเพลงดีเลย ดูหนังก็โอเคอยู่ ถ้าเปลี่ยนไปเป็น X1300 จะเวิร์คมั๊ยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ท่าฟังเพลงผมไม่แนะนำคับ เสียงไม่ดีเท่าที่ควร
    Microlab X1300 จะเน้นไปทางดูหนังมากกว่าคับ

Comment

ก็ดีครับ ฟังเพลง ถ้าไม่ซีเรียสไรมาก เสียงก็ไม่ได้เเย่อะไร ปรับเป็น 5.1-2.1 ได้

Comment

เสียงค่อนข้างแย่ครับถ้าฟังเพลง

แต่ 5.1 ราคาเท่านี้ดูหนังเวิคครับ

Comment

มาเก็บข้อมูลดีๆก่อนไปสอยปีใหม่ครับ

Comment

ฟังเพลงไม่ดีครับ ดูหนังพอได้

Comment

Originally posted by ball0910400 View Post

คืออยากจะลองฟัง 5.1 ดูบ้าง แต่เห็นบอกกันว่าฟังเพลงได้ไม่ดีเท่า 2.1
              ตอนนี้ใช้ PS2000+SB0100 อยู่ครับ
              ฟังเพลงดีเลย ดูหนังก็โอเคอยู่ ถ้าเปลี่ยนไปเป็น X1300 จะเวิร์คมั๊ยครับ
              ขอบคุณมากครับ
              ภาพนี้ยังวนเวียนอยู่แถวนี้อีกหรือนี่ ไม่น่าเชื่อเลย
              ของผมเอง ขายไปได้ครึ่งปีละ
              เรื่องลำโพง ถ้าเอาไปดูหนัง เสียง 5.1 ก็โอเคอยู่นะ สมกับราคา

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
                คิดว่าคงหามาลองดูก่อนล่ะ แล้วเป็นยังไงเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

Comment

ฟังเพลงพอได้ครับ ไม่ได้น่าเกลียด

ดูหนังก้โอเคนะ

Comment

ซื้อมาโม sat 2 นิ้ว ด้านใน ดีกว่าครับ ลองใช้ไปก่อนสักพัก ถ้าไม่ชอบ
                    หาแถวบ้านหม้อ มีหลายอัน หลายยี่ห้อให้เลือก ทั้ง JVC,SONY ดอกละ 70-80 ดูงานมันสวยกว่าดอกเดิมๆ microlab เยอะ

แต่รวมๆ รุ่นนี้ เสียงกระป๋องครับ (ขออภัย) เคยซื้อมาแล้ว ใช้ได้สองวัน ขายทิ้งขาดทุน แล้วเติมเงินไปสอย X3 5.1 มือสอง เอามาโมดอกภายใน ลำโพง sat ซื้อของ bose แท้มาใส่ (เด๋วนี้ไม่มีขายแล้ว)
                    ตอนนี้ ขาดก้อแต่ Acousticmass module ก้อเป็นชุด am แท้แล้ว 555

คนละเรื่องเลย!!!

Comment

ฟังเพลงถ้าจะให้เพราะจริงๆต้อง 2 ch ครับ 5.1 มันจะดูหลอกๆ เวทีเสียงมันจะมั่วๆงงๆครับ

Comment

Originally posted by Kusanangi View Post
                        ฟังเพลงถ้าจะให้เพราะจริงๆต้อง 2 ch ครับ 5.1 มันจะดูหลอกๆ เวทีเสียงมันจะมั่วๆงงๆครับ
                        เวลาฟังเพลงปกติ จะมีลำโพงเป็น 5.1 , 6.1 ,7.1 มันก้อออกแต่คู่หน้าครับ
                        นอกจากจะชอบสนามเสียงหลอกๆ อีกเรื่อง

ของแบบนี้มันปรับได้

Comment

Working...
                        X