Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง Sound Card ไว้อัดเสียงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง Sound Card ไว้อัดเสียงอ่ะครับ

สวัสดีครับ

คือผมไม่มีความรู้เรื่อง Soundcard เลย อยากอัดเพลงอ่ะครับ
    ไม่เน้นอัดดนตรี เน้นอัดเสียงร้องมากกว่าอ่ะครับ

อยากทราบจากผุ้รู้ด้วยว่า ถ้าจะอัดเป็น Demo ต้องใช้ซาวน์การ์ดแบบไหน
    อุปกรณ์ยังไง ใครพอจะแนะนำได้มั่งครับ

แล้วไมค์ที่ใช้ คือ มีไมค์ที่ต่อคอมแล้วเีสียงดีๆมั้ยอ่ะครับ คือผมต่อไมค์ธรรมดาเข้าคอมไม่ได้
    แล้วไมค์คอม ที่ใ้ช้ปกติ มันก็คุณภาพไม่ดีด้วยครับ ใครพอทราบขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ใช่ระดับห้องอัดเสียง ใช้ออนบอร์ดก็พอนะ แต่ไปเน้นที่ไมค์ดีกว่า แต่แจ๊คไมค์มันเป็นแบบ 6.35mm ซะส่วนใหญ่ คงต้องหาหัวแปลงมาแปลงเป็น 3.5mm ก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ไมค์ธรรมดา ต่อให้มี หัวแปลงให้เล็กลง ก็ยังใช้ไม่ได้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องหาอะไรมาต่อเพิ่มรึเปล่าครับ

Comment

ต่อเข้าที่ช่องเสียบไมค์หรือ line in ครับ ถ้าต่อเข้าช่อง mic แล้วไปตั้งค่า ให้บู๊ตเสียงขึ้นได้อีกนะ แต่จะให้ดีซื้อ ปรีไมค์จะดีกว่านะ มีทั้งแบบ หลอด แบบ solid ไปถามแถวบ้านหม้อดูนะ

Comment

Working...
        X