Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ soundcard ใช้กับ pc หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ soundcard ใช้กับ pc หน่อยครับ

ช่วยแนะนำซาวการ์ด ใช้กับ pc ราคาประมาณไม่เกิน 1000 บาท (ราคามือ 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ)
    แบบที่สามารถส่งสัญญาณ output เป็น digital ได้ เพราะจะเอาไปต่อกับ avr ครับ
    (ให้ avr ถอดรหัสเสียง) ขอบคุณครับ

ถ้างบพันนึงก็จัดไป SB0090 SB0400 ....นึกออกแค่นี้ครับ

Comment

หาซาวดีๆราคาถูกพอดีเลย จะหาแบบdigital out ใช้ตัวไหนดีคับ

Comment

1000 เดียวน้อยไปคับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=517876
          ถูกๆ ^^ ทำหัวเอาเอง= =

Comment

Originally posted by loke1986 View Post
            1000 เดียวน้อยไปคับ

คือที่หาซาวกาดไม่เกิน1000 เพราะไม่ได้ใช่ซาวถอดรหัสอะครับ เอาแค่ช่องdigital

ไว้เสียบสายแล้วให้avrถอดหรหัสแทน ไม่ทราบพอจะมีรึป่าวซาวที่ไม่เกิน1000

Comment

หาพวก creative ที่มี flexi jack เป็น mini jack อันนั้นเป็นตัวปล่อย digital ได้
              ของ asus ก็มีนะ จะมีช่อง digital เป็น mini เหมือนกัน ต้องหาหัวแปลงเอาทั้งสองอย่าง
              ไม่งั้นเปลี่ยนบอร์ดเลย บอร์ดเดี๋ยวนี้มีมาให้อยู่แล้ว

Comment

sb0220 นี้เปนดิจิตอลเอ้าไหมครับ

Comment

Working...
                X