Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองอัดเสียงกับคอมพ์แล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองอัดเสียงกับคอมพ์แล้ว...

ปรากฏว่าใช้ไมค์ที่มากับหูฟัง อัดผ่านซาวน์การ์ด พยายามเร่งเสียงแล้ว ก็ไม่ดังอย่างที่อยากให้เป็น รู้อยู่ว่าไมค์มันไม่ดีเท่าไหร่ เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ว่า ผมควรทำอย่างไรดี เพราะงานส่วนใหญ่จะอัดเสียงเพื่อทำเสียงบรรยายประกอบสารคดีอยู่เป็นประจำ (เมื่อก่อนอาศัยไปขอเขาอัดตามห้องอัดบ้าง แต่ก็เกรงใจเขา ประมาณว่าอยากมีไว้ที่บ้านบ้างครับ) จำเป็นต้องอุปกรณ์อะไรอีกบ้าง ผมอยู่ต่างจังหวัดบางทีจะหาอุปกรณ์ดี ๆ ก็ไม่ค่อยสะดวกเข้ามา กทม เพื่อน ๆ คนไหนมีประสบการณ์ช่วยทีครับ

ลองหาข้อมูล mic pre-amp ดูครับ

Comment

Working...
    X