Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ซื้อลำโพง 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ซื้อลำโพง 2.1

1. 1500 Watt. SAAG PENTAS-02 SAAG + Remote

ราคา 840.-

2. 1500 Watt. SAAG PENTAS-01

ราคา 810.-

3. CREATIVE SBS a300

ราคา 970.-

4. MICROLAB M280

ราคา 890.-

ตอนนี้มองไว้ 4 ตัวนี้แหละครับ

เรื่องราคาไม่ต้องสนครับ

เอาง่ายๆ ใน 4 ตัวนี้ อันไหนน่าเล่นที่สุด

อันเสียงโดยรวมดีสุด

หรือใครมีข้อชี้แนะหรือจะวิเคราะห์ทั้ง 4 ตัวให้่ฟังก็ได้นะครับ

ปล ส่วนตัวจะเอียงไปทาง 1 กับ 3 ขอความเห็นด้วยนะครับ

ผมใช้ตัวแรกอยู่ครับ ก็เสียงดีนะครับ แต่ต้องวาง sub ไว้ระดับหูนะครับ ถ้าวางไว้ใต้โต๊ะ เสียงมันจะอู้ไม่เพราะ
    ส่วตัวที่เหลือ ยังไม่เคยฟังครับ...ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ เราเห็นว่าตัวไหนเสียงดีก็จัดเลยครับ

Comment

ตัวอื่นผมไม่เคยฟัง แต่แนะนำให้หลีกเลี่ยง Creative SBS a300
      ถ้าเป็น SBS รุ่นเก่าๆผมว่าเสียงดีกว่าเยอะ

Comment

ตัวแรกก็ดีน่ะ แต่ฟังนานๆจะล้าหู เสียงมันบาดหู

Comment

3 ก้อใช้ได้นะ ไม่ขี่เเหร่ เคยฟังกับเพื่อนเหมือนกัน เสียงก็ใช้ได้สมราคา หาฟังตามร้านที่ัพันทิพได้
          ตัวเเรกเคยฟังกับเพื่อน เสียงก้อเเง่วๆ สมราคา บาดๆหู เร่งเเรงรู้สึกเสียงจะเเตก คนอื่นเป็นไหม
          ตัวสอง กับ สุดท้าย ไม่รู้เหมือนกัน
          ไมโครเเล็บก็น่าสน

Comment

1 กับ 2 คุ้มราคาดี ได้ทั้งแหลมทั้งเบส แต่มัน แจ๊บๆ อึ้มๆ ไปหน่อย
            3 ไม่แนะนำ ราคาแค่นี้ยังคิดว่าแพงไป 3 ร้อยเลย
            4 ไม่เคยฟัง
            5 EACAN A-600Mi ราคาพอๆกัน ^^

Comment

ขอความเห็นเรื่อยๆครับ

Comment

ดันๆหน่อยครับ

Comment

โอ้ ยังไม่ได้ซื้อหรือท่าน เดือนนึงแล้ว

Comment

SAAG 10R ครับ

Comment

ถามผม ผมก็อยากให้ไปหา Microlab ครับ

แปลกเเต่จริง SAAG ผมขอให้เลี่ยงครับ ลำโพงคนไทยทำก็ดีอยุหรอก เเต่ถ้าวิเคราะดีๆเเล้ว . . .

เพื่อ จขกท ละกันครับ ไปหา Microlab โลด

เเต่เอาจริงๆ ลำโพงราคานี้ไม่ต่างกันมากหรอกครับ มันไม่ได้ใช้เทคโนโลยีขั้นเทพมากมาย เสียงจะพอๆกันครับ

Comment

SAAG ถ้าฟังแบบผ่านๆสาดๆเหมือนเสียงดีเพราะมันให้เสียงแหล่มเยอะ พอตอนใช้งานจิงต้องอยู่กับมันนานๆอาจจะรำคาญเสียงแหล่มเอาเลยก็ได้คับ อีกอย่างรุ่นที่ลงสู้รุ่น 10SN ไม่ได้เลยคับราคาเท่ากันถึงหน้าตามันบ้านๆแต่ก็โอกว่าคับ

Creative รุ่นถูกๆเดี๋ยวนี้ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยคับ

งบพันนึง-พันนิดๆแนะนำ Microlab รุ่นเล็กๆอ่ะคับเสียงใสดีแม้เบสไม่มากก็ตาม แต่รุ่นที่ลงผมไม่เคยฟังนะเคยฟังแต่รุ่นที่ JIB เค้าเอามาขายน่ะ ถ้ารักเบสแต่รายละเอียดเสียงลดไปบ้างก็ลองพวก EACAN ดูก็ได้คับ
                        Last edited by noom9888; 10 Feb 2010, 09:26:42.

Comment

Creative พอได้นะ กับเพลงแนว ป๊อปร็อค
                          แต่ใช้ซาวน์ Audigy Value นะ เล็กดี ตั้งแล้วโต๊ะสวย
                          แต่เสียงโดยรวม แพงไปนิด ถ้าทำใจว่ามัน+ค่าออกแบบ
                          ก็คุ้มเหมือนกัน

Comment

a300 เสียงดีนะ ดีกว่า SAAG ยี่ห้อนี้ผมเบื่อมาก ให้ ดีมีตังหน่อย ก็ไมโครแลป เสียงดีจริง

Comment

ง่ายๆเลยครับ
                              ถ้ามีตัวเลือกเท่านี้ แทบไม่ต้องคิดเลยครับ ยังไงก็เลือก Microlab ครับ
                              ถ้าเป็นลำโพงระดับล่างในราคาถึงไม่ถึงพันให้มองข้าม CREATIVE และถีบหัวส่ง SAAG ไปได้เลยครับ

ปล.ถ้าซื้อลำโพง 2.1 พยายามหาซื้อของใหม่ที่ห้างดีที่สุดแล้วครับ ถ้าไมได้ซื้อที่ห้างอาจจะเจอแจ๊คพ๊อตอาจจะลำโพงที่เคยแกะ เคยแงะมาก่อนแล้วก็ได้นา....

Comment

Working...
                              X