Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่อง sound ของMaindoard Gigabytaหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่อง sound ของMaindoard Gigabytaหน่อยครับ

รบกวนสอบถามเรื่อง sound ของMaindoard Gigabyta รุ่น GA-FP41-UD3Lหน่อยครับ พอดีน้องซื้อเครื่องมาจากพันทิพท์ที่กรุงเทพตอนเปิดเทสที่นู่นน้องบอกว่ามันเปิดติด แต่พอฝากรถทัวร์มาเชียงใหม่พอมาเปิดเครื่อง Soundกลับไม่ออกมันจะเป็นที่อะไรครับ สเป้กเครื่องนะครับ
    cpu=intel 775 Core(TM)2Duo CPU 7500@2.93GHz
    m/b=gigabyta ga-fp41-ud3l
    ram=2gb
    vga card=his hd4670 1gb/128b/ddr3
    hdd=500gb
    อยากรู้ว่ามันจะเกี่ยวกับอะไรคับ ลงวินโดว์หลายเวอร์ชั่นแล้วคับทั้งxp/vista/win7
    รบกวนตอบหน่อยครับ
    #อีกเรื่องครับ USB ด้านหน้าก็ใช้ไม่ได้ครับ

ลองเข้า bios คืนค่า default ดูก่อน
    ถ้าไม่เวิร์ค ก็เคลม ^^

Comment

ลองเข้าไป Control Panel / sounds and audio device รึยังครับ มันอาจจะไปเลือก ati
      ส่วน ยูเอสบี แกะดูเครื่องก่อนอาจจะเสียบไม่ถูก หรืออาจจะเสีย

Comment

ใช้อยู่ครับแทบไม่เคยฟังเลยฟังอบู่ X-fi music อย่างเดียว

Comment

Working...
        X