Announcement

Collapse
No announcement yet.

g 500 กับ Z 5500 ตัวไหนน่าโดนกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• g 500 กับ Z 5500 ตัวไหนน่าโดนกว่า

Creative g 500 vs. Logitech Z 5500

เป็น 5.1 ที่ผมเล็งๆ ไว้ นาน แล้ว ทั้ง 2 ตัวนี้

ท่านไหนที่เคยใช้ ช่วยบอก ถึงข้อดีข้อเสียมันหน่อยครับ

หรือ จะให้ฟัน ธง ว่าตัวไหน เข้าวินก็ได้ครับ ชั่งใจไม่ถูก

เพิ่ม H-500 ให้อีกตัวนึงอะ เอาไปเลือกดูครับ ถ้าสอย H-500 เหลือตั้งซื้อขาตั้งไม่ก็เปลี่ยนสายด้วยนะ หุหุ

Comment

Creative g 500 ตอนแรกผมก็สนใจมากนะครับ
      แต่หลังจากลองศึกษาตาม บอร์ด ทั่วไปจะพบว่า มีปัญหาเรื่องความร้อนมาก
      ซับ ดับ หรือ ไหม้ คือผมจะซื้อมาก็กลัวจะเสียง่าย
      ถ้าจะซื้อใช้ในระยะยาว ก็ลองดูในหลายๆกระทู้ดูครับ

Comment

+1 g500ร้อน

Comment

g500 ปัญหาเยอะ

h500 งานดีเสียงดี

Comment

ชุดโฮมเล็กๆ ดีกว่า z-5500 มั้งคับ ประโยชน์ใช้สอยก็เยอะกว่าคับ คลอบคุมกว่า

Comment

z5500 เสียงดังมาก เบสหนัก ฟังเพลงไม่เพราะเท่าไหร่แต่ดูหนังนี่โอเคเลย (ผมต่อดิจิตอลให้5500มันถอดDTSเอง)

Comment

z5500 ไม่เห็นต้องคิด - -

Comment

z5500

Comment

เหอๆไม่น่าเล่นทั้ง 2 ตัว
                    พังง่ายทั้งสองตัว

Microlab H-500 หรือ Edifier S550 ดีกว่าครับ

Comment

Klipsch Ultra 5.1

Comment

มาดูอยู่ตรงกลาง

Comment

z5500ใช้อยุ่ ฟังในบ้านที่ว่าหนักแล้ว ไปอยุ่ข้างนอกได้ยินแต่เสียงเบส ลึกมากๆความรุ้สึกผม(บ้านไม้หวั่นทั้งหลังใกล้พังละ)

Comment

Working...
                          X