Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเสียง (ไมค์+คอม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเสียง (ไมค์+คอม)

เวลาผมต่อไมค์เพื่อ ที่จะคุยกับเพื่อน (คุยทาง Skype)

ไมค์ผมก็เป็นแบบหูฟังมีไมค์ยื่นออกมาตามปกติ (พึ่งซื้อมาใหม่ๆ)

แต่ !!! เวลาแชทกะเพื่อน เสียงคอมผมด๊านส่งไปให้คนอื่นได้ยินด้วย

เช่น ผมคุยกับเพื่อนอยุ่เสียงผมคุยกะเพื่อนได้ตามปกติ

แต่พอผมเปิดเพลงที่คอมผม เพื่อนก็ได้ยินเสียงคอมผมทั้งหมดแล้วบอกชัดแล้วก็ดังด้วย

คือ มานส่งเสียงคอมผมไปให้เพื่อนได้ยินด้วยอะ นอกจากเสียงผม จาทำไงดีครับ

ผมมีไมค์เก่าอยุ่อันนึงเป็นไมค์ตั้งโต๊ะ ก็มีอาการเดียวกันครับ

เสียงคอมผม เข้าไปหาเพื่อนหมดเลย ไม่รู้จะแก้ยังไงช่วยหน่อยครับ

(ปัญหางงมาก เปิดเล่นเกมกะเพื่อนโดยกะว่าคุยทางไมค์เพื่อนด๊านได้ยินทั้งเสียงผมกะเสียงของเครื่องผม เห็นแล้วเซงมัก - -)

ต้องแก้ที่ stereomix ครับ ให้ปรับเป็น mic อย่างเดียว

Comment

Working...
    X