Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech G35 VS Roccat Cave

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech G35 VS Roccat Cave

ใครเคยลองเสียง 2 ตัวนี้แล้ว รบกวนช่วยบรรยายให้ฟังหน่อยคร้าบ กำลังตัดสินใจระหว่าง 2 ตัวนี้อยู่ ประกันไม่สน ขอแค่ถูกใจ จะเอามาเล่นเกม shooting

ใครเคยสัมผัส 2 ตัวนี้รบกวนฟันธง ทีคับผม
    ขอบคุณมากคับ พอดีอยู่พัทยาไม่ว่างเข้า กทม ว่าจะซื้อกับร้าน P&Y ให้ร้านเค้าส่งให้

เคยแต่ G35 อ่ะ รอท่านถัดไป - -

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      เคยแต่ G35 อ่ะ รอท่านถัดไป - -
      เห็นมีคนบ่นเรื่องน้ำหนัก กับเวลาใส่แว่น ท่านมีปัญหาไหมคับ

Comment

เอา z5500 มายืมเสียบ ps3 หน่อยดิเสี่ยโน๊ต

Comment

Originally posted by shikuva View Post
          เห็นมีคนบ่นเรื่องน้ำหนัก กับเวลาใส่แว่น ท่านมีปัญหาไหมคับ
          น้ำหนัก ไม่เป็นปัญหาครับ

แต่แว่นเนี่ย มันหนีบทับกัน ผมใส่นานๆแล้วปวดตรงที่ขาแว่นมันบีบ ถ้าผมไม่ใส่แว่นผมว่า สบายๆ

Comment

จากที่เคยได้ลอง ทั้ง 2ตัว แต่Kave ไม่ได้ลองนานๆ ลองแค่ ชัวคราว ของยังไม่เข้าไทยเลย 18 แนะ ถึงจะมีขาย

G35 หนักกว่า Kave

G35 ใส่แล้วอึดอัดมากกว่า

G35 เก็บเสียงรอบข้าง ได้ดีมากครับ ไม่ได้ยินข้างนอกเลย Kave ก็เก้บได้ดี แต่ผมว่า ไม่อึดอัดเท่า G35

G35 เป็น 7.1 จำลอง Kave 5.1 แท้ (แท้กับจำลอง ต่างกันยังไง ลองหาอ่านเอาครับเห็นเยอะแยะ)

G35 ราคาประมาณ 4300 มั่ง Kave 3500 โดยประมาณ

G35 ฟังเสียงได้ไกลดีครับ ส่วน Kave ไม่ได้ลองใช้นานๆ

ความทนทาน คิดว่า น่าจะพอฟัดพอเวี่ยงกัน

G35 เป็นสายทัก Kave เป็นสาย ยางธรรมดา

หากต้องการซื้อเพื่อใช้ในการแข่งจิงจัง Kave ดีกว่าครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ต้องรอของมา ถึงจะมีผู้รู้มาตอบ

ปล. ไม่ได้เชียร์Kave น่ะ แต่ผมก็รอซื้ออยู่ 5 5

Comment

งั้นรอดู kave ก่อนละกันงับ ขอบคุณทุกท่านคร้าบ

Comment

Originally posted by leecorpz View Post
                จากที่เคยได้ลอง ทั้ง 2ตัว แต่Kave ไม่ได้ลองนานๆ ลองแค่ ชัวคราว ของยังไม่เข้าไทยเลย 18 แนะ ถึงจะมีขาย

G35 หนักกว่า Kave

G35 ใส่แล้วอึดอัดมากกว่า

G35 เก็บเสียงรอบข้าง ได้ดีมากครับ ไม่ได้ยินข้างนอกเลย Kave ก็เก้บได้ดี แต่ผมว่า ไม่อึดอัดเท่า G35

G35 เป็น 7.1 จำลอง Kave 5.1 แท้ (แท้กับจำลอง ต่างกันยังไง ลองหาอ่านเอาครับเห็นเยอะแยะ)

G35 ราคาประมาณ 4300 มั่ง Kave 3500 โดยประมาณ

G35 ฟังเสียงได้ไกลดีครับ ส่วน Kave ไม่ได้ลองใช้นานๆ

ความทนทาน คิดว่า น่าจะพอฟัดพอเวี่ยงกัน

G35 เป็นสายทัก Kave เป็นสาย ยางธรรมดา

หากต้องการซื้อเพื่อใช้ในการแข่งจิงจัง Kave ดีกว่าครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ต้องรอของมา ถึงจะมีผู้รู้มาตอบ

ปล. ไม่ได้เชียร์Kave น่ะ แต่ผมก็รอซื้ออยู่ 5 5
                ขอบคุณมากคับกระจ่างเลย

Originally posted by tassapon View Post
                น้ำหนัก ไม่เป็นปัญหาครับ

แต่แว่นเนี่ย มันหนีบทับกัน ผมใส่นานๆแล้วปวดตรงที่ขาแว่นมันบีบ ถ้าผมไม่ใส่แว่นผมว่า สบายๆ
                ผมก็ใส่แว่นเวลาเล่นเกมเหมือนกัน รอดู kave ก่อน เหเห

Originally posted by numz View Post
                เอา z5500 มายืมเสียบ ps3 หน่อยดิเสี่ยโน๊ต
                แล้วกระผมจะเอาอะไรใช้ละท่าน ผ่อนหนี้ค่าห้องที่ทำหัวโต ยังไม่กล้าโพสห้องรกสุดๆ

Comment

จัด CAVE มาแล้วครับ รอรับของพรุ่งนี้ใช้แล้วจะมาเหลาให้ฟังครับ (ปล.ส่วนตัวเคยผ่านมาแต่ MEGALODON อะคับ 7.1 จำลอง ศรีเมือง เย้ย!! ไม่เกี่ยว)

Comment

ตอนนี้ก้ใช้ kave อยู่ละ ไม่ผิดหวังครับ ถ้ายิ่งเล่น FPS แจ่มมากๆ ^^

แต่ควรจะมีซาวการ์ดที่รองรับ5.1ด้วย เพราะถ้าเอามาเสียบ 2.1 จะห่วยครับ

ไม่เต็มประสิทธิภาพ ลองดูครับ G35 เทคโนโลยี ดี แต่ใช้แข่งขันไม่ได้ เพราะมันเป็นUSB

Comment

+10 Roccat Cave ใช้คู่กับ X-Fi Xtreme music

Comment

Originally posted by nokatour View Post
                        +10 Roccat Cave ใช้คู่กับ X-Fi Xtreme music
                        +10 ตรงตามนั้นเลยครับ ฟังเพลง(แทบจะ)แจ่มกว่าเล่นเกมส์อีก แต่เยี่ยมจริงๆคับ

Comment

ผมมี G35 กำลังจะปล่อยอยู่สนใจ PM มาได้นะ

Comment

roccat kave ถ้าเสียบแต่ usb เสียงออกแค่ 2.1เหรอคับ พอดีไม่ได้ใช้ soundcard ด้วย
                            ปรกติใช้แต่ออนบอร์ดต่อออก Z5500 ใครใช้อยู่บอกต่อหน่อยคร้าบ
                            เจอรีวิวมาเอามาให้ชมกันเล่นๆ
                            http://www.bit-tech.net/hardware/per...ming-headset/1

ปล. plantonic คะแนนดี+ถูกมากน่าสนจริงๆ แต่ไหงคะแนน G35 น้อยจริงๆ
                            Last edited by shikuva; 27 Jan 2010, 16:49:34.

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                              roccat kave ถ้าเสียบแต่ usb เสียงออกแค่ 2.1เหรอคับ พอดีไม่ได้ใช้ soundcard ด้วย
                              ปรกติใช้แต่ออนบอร์ดต่อออก Z5500 ใครใช้อยู่บอกต่อหน่อยคร้าบ
                              ไม่ใช่ครับ เสียบ usb เพื่อต้องการไฟเลี้ยงตัวคอนโทนเพื่อปรับระดับเสียงของวินโดรวมถึงการปิดเสียงและไมค์ แค่นั้นเองครับ อยากใช้หูฟังร่วมกับลำโพง ส่วนตัวผมใช้สาย Y อยู่นะครับ

Comment

Working...
                              X