Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย RCA To HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย RCA To HDMI

จากกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=674803

ในทางกลับกัน ผมจะมาต่อสายนี้เข้ากับ ตัว LCD Monitor ตัวในลายเซนผมได้ใหม

การใช้งานของสายนี้ที่คนขายเขาบอกคือ

ต่อ HDMI จากเครื่องส่ง แปลงเข้าเครื่องรับที่ พอร์ท RCA

แต่ผมจะซื้อ สายนี้มาเพื่อ

ต่อ พอร์ท RCA จากเครื่อง รีซิฟเวอร์ สงสัญณาณ ภาพ+เสียง ไปพอร์ท HDMI เข้า Monitor ผม

ตามความเข้าใจส่วนตัวมันสลับได้รึเปล่าคัรบ สายพวกนี้เคยใช้ RCA to RCA คือเราใช้ ด้านไหนก็ได้

ยังผมขอรบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างที

ตอนนี้ประกาศขายอยู่แต่ดูแล้วไม่ค่อยได้รับความสนใจเท่าที่ควร ว่าจะมาใช้เองดีกว่า

Monitor LCD ผมเป็น HP รุ่น 2309m 23" มีพอร์ท HDMI และมีลำโพงในตัวครับ

มันเป็นสาย component ครับ 3สาย ส่งได้แต่ภาพ ต้องมี แดง-ขาวเพิ่มมาอีกเป็น 5 เส้นครับถึงจะออกทั้งภาพและเสียง

ถ้าจะออกลำโพงLCD ไม่ต้องผ่าน avr ก็ได้มั้งครับ คงไม่ได้ใช้ 5.1 กับลำโพง LCD นะครับ

ส่วนสายเสียบย้อนศรนี้ไม่แน่ใจครับ

Comment

ลำโพง พอมีตัวแยกอยู่ครับ

ถ้าได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที

Comment

Working...
      X