Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก soundcard ในลิสนี้ให้ทีครับกำลังจะหามาเปลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก soundcard ในลิสนี้ให้ทีครับกำลังจะหามาเปลี่ยน

1. Audigy 2 Value SB 0400
    2. Audigy 2 SB 0240
    3. Audigy 2 ZS

ใน 3 ตัวนี้ตัวไหนคุ้มค่าน่าโดนสุดครับเอามาใช้ง านจิปาถะ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์

โดยส่วนตัวผมเลือก SB0240 ครับ ครบเครื่องด้วย Driver Mod. ในราคาที่ถูกกว่า 2ZS
    ในขณะที่ 2 value SB0400 ไม่มีภาคถอดระหัส DTS / DD

Comment

Originally posted by Antonov 12 View Post
      โดยส่วนตัวผมเลือก SB0240 ครับ ครบเครื่องด้วย Driver Mod. ในราคาที่ถูกกว่า 2ZS
      ในขณะที่ 2 value SB0400 ไม่มีภาคถอดระหัส DTS / DD
      SB 0400 มันถอด DD ได้ไม่ใช่เหรอครับไม่ได้แค่ DTS ( ที่ผมดูจากข้อมูลมันมานะครับ ) ???

Comment

ทำไมไม่มี SB0460 หรือ SB046A ในตัวเลือกละ ^^

Comment

Originally posted by Morn Ing View Post
          ทำไมไม่มี SB0460 หรือ SB046A ในตัวเลือกละ ^^
          งบไม่ถึงครับ แหะๆ แต่ตอนนี้ฟังออนบอร์ดทนไม่ไหวครับหามาใช้ก่อนด่วน!!!

Comment

Originally posted by Kusanangi View Post
            SB 0400 มันถอด DD ได้ไม่ใช่เหรอครับไม่ได้แค่ DTS ( ที่ผมดูจากข้อมูลมันมานะครับ ) ???
            ขอบคุณที่แย้งมาครับ ..... ผมจำผิดเอง
            แต่จริงๆ แล้วมันมีทั้ง DTS / DD นะครับ ที่มาจากตรงนี้ครับ

http://www.soundblaster.com/AudigyList/

Comment

Originally posted by Antonov 12 View Post
              ขอบคุณที่แย้งมาครับ ..... ผมจำผิดเอง
              แต่จริงๆ แล้วมันมีทั้ง DTS / DD นะครับ ที่มาจากตรงนี้ครับ

http://www.soundblaster.com/AudigyList/
              จากที่ผมอ่านกระทู้เก่าๆมามันได้แค่ DD ครับแต่ว่า DTS ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ตอนนี้เพราะหนังที่มีมันนับเรื่องได้เลย

Comment

ส่วนตัวผมนะ
                1. Audigy 2 Value SB 0400 << หายากเหลือเกิน หวังมือสองน้อยนิด
                2. Audigy 2 SB 0240 << เอามา mod ก็แล่มแระ
                3. Audigy 2 ZS << ราคา***ง 0240 ไม่ถึง 500 ยอมบวกไปเถอะครับ ครบเครื่องแล้วด้วย

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะค้าบ

Comment

SB0400 ให้เสียงเกินราคา คุ้มค่าเกินตัว ใช้ดีขอบอก...^_*

Comment

Originally posted by Kusanangi View Post
                    จากที่ผมอ่านกระทู้เก่าๆมามันได้แค่ DD ครับแต่ว่า DTS ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ตอนนี้เพราะหนังที่มีมันนับเรื่องได้เลย
                    ถ้าไ่ม่สนเรื่อง DTS เท่าไรนัก ผมแนะนำ SB0400 เป็นอันดับแรกครับ
                    ต่อไปก็คงเป็น SB0240 ครับ
                    คือเจ้าตัว SB0240 เนี่ยถ้าเอามาลง driver Mod. มันก็ออกมาเป็น 2ZS ล่ะครับ แต่จ่ายค่าตัวน้อยกว่าที่จ่ายกับ 2ZS ตรงๆ หลายตังค์อยู่ครับ

Comment

SB0400 ไม่มี DTS ครับ
                      แต่ถ้าเป็น SB0610 มีครบครับ

Comment

Audigy 2 Value ซิครับ ฟังเพลงเรื่อยๆ
                        ถ้าใช้เป็นตัว transport ก็ทำ Bit perfect ผ่าน

Comment

2zs ละกันใช้อยู่...ราคาสูงนิดหน่อยแจ่มดีครับ
                          ปล.เพราะตอนมาเล่นกระโดดจาก VIBRA128 มาเป็น 2zs เลย มันเลยต่างกันเห็นๆ

Comment

Audigy 2 Value ครับ

Comment

Working...
                            X