Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ พึ่งซื้อลำโพงจาก jib แล้ว treble มันบิดไม่ได้ เสียงมันแหลมบาดหูเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ พึ่งซื้อลำโพงจาก jib แล้ว treble มันบิดไม่ได้ เสียงมันแหลมบาดหูเลยครับ

รบกวนหน่อยครับ พึ่งซื้อลำโพง SAAG จาก jib แล้วปุ่ม treble มันบิดไม่ได้ เสียงมันแหลมบาดหูเลยครับ อยากทราบว่าเอาไปเปลี่ยนได้เปล่าครับ พึ่งซื้อเมื่อวันพุธแต่ไม่มีเวลาเสียบ ได้โอกาสเสียบวันนี้เอง

ผมไม่รู้ว่าเขาจะให้เปลี่ยนเปล่า แต่อย่างอื่นเปลี่ยนได้แน่นอน

ใครมีประสบการณ์รบกวนหน่อยครับ

ถ้าเปลี่ยนได้จะได้เอาไปเปลี่ยนพรุ่งนี้

ขอบคุณครับ

ลืมบอกว่า เป็นรุ่น saag 2.1 10s ราคา 700 (มันขึ้นราคา 10 บาท) เก็บไว้เองก็เสียดาย แถวบ้านไม่มีร้านซ่อม ขายก็ไม่ได้เพราะมันเสีย

Comment

ถ้าไม่ถึง7วันรีบเอาไปเปลี่ยนเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าลำโพงจะให้เปลี่ยนหรือเปล่า เข้ามาถามก่อน เพราะว่ามันหนัก ไม่อยากเสียเที่ยวครับ ^ ^

Comment

และแล้วก็เป็น SAAG อิอิ

Comment

- -

Comment

saag ปกติเสียงมันก็แหลมปาดหูอยู่แระ เปิดกับไม่เปิดtreble มันก็แหลมอ่ะคะ

Comment

รุ่นเดียวกับของพี่ชายเลย ปรับไม่ได้ ค้างที่สุด กลาง ต่ำ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
                  saag ปกติเสียงมันก็แหลมปาดหูอยู่แระ เปิดกับไม่เปิดtreble มันก็แหลมอ่ะคะ

Comment

น่าโทรถามร้านนะครับ กลัวจะเกิน 7 วันก่อน หรือแล้วแต่เงื่อนไข

Comment

ของผมก็เป็นแต่เป็นรุ่น 1500watt pmpo พอดีมะก่อนใช้ ที่ปรับไม่ได้มันอะเป็นปกติปรับลงแล้วเหมือน
                      ไม่ได้ปรับหนะคือปรับแล้ว sagg เสียงมันแหลมเกินผมเคยไปเคลมเขาบอก sagg เสียงงี้อยู่แล้ว เลยขอเขาลองฟัง
                      ตัวอื่นในร้านเสียงเหมือนกันหมดปรับ แหลมไม่ได้ ส่วนตอนนี้เล่น หูฟังละ grado sr60 เสียงดี ในราคาถูก แฮะๆ
                      เล่นลำโพงแล้วพ่อบ่น เลยเลิกเล่นหูฟัง sr 60 + audigy 2 zs เบสอิ่มตัวหนักแน่น ฟังเพราะดี
                      แนะนำถ้าเบื่อลำโพงลองเล่นหูฟัง

Comment

ตัวนี้รู้สึกว่าปรับได้นิดหนึ่งครับ ลองฟังดูดี นิดเดียวนะหากไม่จับผิดจะไม่รู้ว่ามันปรับได้ ของเพื่อนก็ใช้รุ่นนี้อยู่

Comment

ใช้ซอพท์แวร์เข้าช่วยถ้าใช้กับคอม แล้วจะรู้ว่า SAAG
                          ก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด

Comment

Working...
                          X