Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช่วยฟันธง อยากได้ลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช่วยฟันธง อยากได้ลำโพง 5.1

อยากได้ลำโพง 5.1 บนงบไม่เกิน 5000 บาท

หาข้อมูลหลายตัวยิ่งถูกใจหลายตัว

จะไปซื้อที่พันทิปมีร้านไหนแนะนำบ้างงครับ

เน้น
    เล่นเกม 40
    ฟังเพลง 30
    ดูหนัง 30

ถ้ามีซาวกาดแนะนำด้วยก้อดี

ช่วยฟันธงที

จะไปสอบภายในอาทิตย์นี้ละ

ขอบคุณครับ
    Last edited by serzaa; 24 Jan 2010, 00:38:37.

ก็ Eacan A200 กับ Microlab FC-730 ลองฟังเอาเลือกเอา

Comment

Eacan A200 5.1 อย่าให้เกิน 3พันมีหลายร้าน ลองเดินหาดู
      บางร้านเห็นว่าคนหาเยอะ +ราคาฟันเละ

ส่วน Soundcard ถ้ามือ 2 ลอง xtream music ,2zs ,gamerFPS
      หาได้ในบอร์ด hifi market
      ถ้าจะเอาของใหม่ เอา D1 ^^

Comment

Pro-1

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          Pro-1
          Pro1 มัน 2.0 นะเฟ้ยยยยย
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

งบนี้มันก็ต้อง
            1. Microlab FC-730 3,890 บาท
            2. เก็บตังเพิ่มแล้วซื้อ SOUND creative X-FI งบ 2,700 บาท

Comment

Originally posted by Morn Ing View Post
              Eacan A200 5.1 อย่าให้เกิน 3พันมีหลายร้าน ลองเดินหาดู
              บางร้านเห็นว่าคนหาเยอะ +ราคาฟันเละ

ส่วน Soundcard ถ้ามือ 2 ลอง xtream music ,2zs ,gamerFPS
              หาได้ในบอร์ด hifi market
              ถ้าจะเอาของใหม่ เอา D1 ^^

แล้วกาดราคาประมานเท่าไรหรอ

Comment

Originally posted by redsonic View Post
                งบนี้มันก็ต้อง
                1. Microlab FC-730 3,890 บาท
                2. เก็บตังเพิ่มแล้วซื้อ SOUND creative X-FI งบ 2,700 บาท

จำเป็นต้องเปลี่ยนสายอีกมะครับ

Comment

soundcard 2000-2500

ส่วนต้องเปลี่ยนสายรึเปล่า ลองฟังดูก่อน
                  ถ้าเสียงด้านไหนขาด ด้านไหนเกิน ค่อยเปลี่ยนทีหลัง
                  เปลี่ยนสายสัญญาณ สายลำโพง ช่วยได้เยอะทีเดียว ^^

Comment

Originally posted by Morn Ing View Post
                    soundcard 2000-2500

ส่วนต้องเปลี่ยนสายรึเปล่า ลองฟังดูก่อน
                    ถ้าเสียงด้านไหนขาด ด้านไหนเกิน ค่อยเปลี่ยนทีหลัง
                    เปลี่ยนสายสัญญาณ สายลำโพง ช่วยได้เยอะทีเดียว ^^

ขอบคุณครับ

มีร้านไหน ในพันทิป แนะนำมั้งใหมครับ

Comment

Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 / Better Music and Movie Sound Made

Sound Blaster PCI Express X-Fi Xtreme Audio Easy

2 ตัวนี้น่าคบใหมครับ

Comment

x-15 ไปเลยครับ เบสดังดีครับ แน่นดีครับ
                        ผมยังชอบเลย ตอนนี้ผมรอของมาใหม่ครับ
                        เห็นขายตอนนี้ 5190 อ่ะ

Comment

Originally posted by chaitan View Post
                          x-15 ไปเลยครับ เบสดังดีครับ แน่นดีครับ
                          ผมยังชอบเลย ตอนนี้ผมรอของมาใหม่ครับ
                          เห็นขายตอนนี้ 5190 อ่ะ

ตอนนี้กะจะไปลองฟัง

Fc 730
                          A 200
                          X15
                          X3

Comment

Working...
                          X