Announcement

Collapse
No announcement yet.

microlab H-500 VS X3 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• microlab H-500 VS X3 5.1

ถามคนเคยใช้ครับ ระหว่าง microlab H-500 VS X3 5.1
    2 ตัวนี้เรื่องเสียงดีพอๆกันไหมครับ หรือว่ามีความแตกต่างกันไงเพราะราคาต่างกัน เกือบ 5พัน ถ้าคุณภาพเสียงพอๆกันผมจะไปซื้อ X3 5.1 มาใช้ครับ ปล. จะซื้อวันเสาร์นี้ ใครเคยใช้ช่วยแน่นำที่คับ ขอบคุณมากครับ

ราคาก็ค่อนข้างจะบอกถึงความต่างได้ชัดเจนอยู่แล้วครับท่าน

H-500 ถือว่าครบเครื่องในทุกด้านสำหรับการใช้งานตามราคา
    ไม่ว่าดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม รายละเอียดเสียงดี เบสหนักแน่น

ส่วน X-3 เหมาะกับการดูหนังและเล่นเกมในระบบ 5.1
    จุดเด่นอยู่ที่เสียงเบสสำหรับคนชอบเบสเยอะๆ
    แต่ในด้านเพลงอาจไม่เหมาะกับคนที่ต้องการเสียงใสๆหรือเน้นรายละเอียดนัก

Comment

มวยคนละรุ่น - -

Comment

สรุป H-500 เหนือกว่าตรงเสียงเพลงช่ายไหมครับ ถ้าดูหนังเล่นเกมเสียงพอๆกันสินะครับ

Comment

Originally posted by leolandss View Post
          ราคาก็ค่อนข้างจะบอกถึงความต่างได้ชัดเจนอยู่แล้วครับท่าน

H-500 ถือว่าครบเครื่องในทุกด้านสำหรับการใช้งานตามราคา
          ไม่ว่าดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม รายละเอียดเสียงดี เบสหนักแน่น

ส่วน X-3 เหมาะกับการดูหนังและเล่นเกมในระบบ 5.1
          จุดเด่นอยู่ที่เสียงเบสสำหรับคนชอบเบสเยอะๆ
          แต่ในด้านเพลงอาจไม่เหมาะกับคนที่ต้องการเสียงใสๆหรือเน้นรายละเอียดนัก
          อันนี้ก็ถูก

Originally posted by sawimat View Post
          มวยคนละรุ่น - -
          อันนี้ก็ใช่

Originally posted by kapook33 View Post
          สรุป H-500 เหนือกว่าตรงเสียงเพลงช่ายไหมครับ ถ้าดูหนังเล่นเกมเสียงพอๆกันสินะครับ
          ก็อาจเรียกว่าใช่ก็ได้

ส่วนตัวจากข้าพเจ้า คือ

ความครบเครื่องมันต่างกัน (ถ้านับจากเดิม ๆ หลังจากแกะกล่องและเบรินแล้ว)

คุณภาพ+ราคา ย่อมแตกต่างแน่นอน ที่สำคัญ Driver ของแต่ละรุ่นและกำลังขับ
          (พูดง่าย ๆ คือพลังของทั้งสองรุ่นต่างกันอย่างชัดเจน) มิติ เวที สเตท อิมแพค....(ศัพท์เริ่มเยอะและ)

ภาษาบ้านคือ ความใส ความโปร่ง เบส ซับ ต่างกันอย่างสิ้นเชิง (แต่ใช่ว่าจะได้สามารถไล่บี้กัน
          ไม่ได้ซะเมื่อไร) X-3 สามารถ โมและ DIY ให้คุณภาพเสียงโดดเด่นขึ้นมาได้ แต่ว่าราคาที่เสียไปล่ะ
          (ก็ต้องพิจารณา มูลค่าในการอัพเกรดว่าคุ้มหรือเปล่า) ซึ่งก็แล้วแต่ความชอบแต่ละท่านด้วย

ซึ่งในทางกลับกัน
          H-500 เพียงแค่ใช้สายสัญญาณ+สายลำโพง เท่านั้นก็สามารถเรียกหรือรีดประสิทธิภาพใน
          ตัวของมันออกมาได้เหมือนกัน (แต่ก็แลกมาด้วยมูลค่าเงินอีกเหมือนกัน)

สรุป
          ชอบแบบไหน เลือกแบบนั้น ส่วนเรื่องการลงทุนต่อยอดย่อมเป็นความชอบส่วนบุคคล และ
          ลำโพงทุกรุ่นทุกตัว มีข้อดี ข้อยืดหยุ่นไม่เหมือนกัน เพียงแต่ใครจะสามารถเรียกหรือรีดพลัง
          ในตัวของมันออกมาได้แค่ไหน
          เท่านั้นเอง

Comment

อยากได้ H-500D ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

เจ๊เค้าขายอยู่ราว 9xxx ลองโทรไปถามดู

Comment

Working...
              X