Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอคำแนะจากพี่ๆน้องๆใน OCZ**สำหรับ Ipod หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอคำแนะจากพี่ๆน้องๆใน OCZ**สำหรับ Ipod หน่อยครับ

คือกำลังดูอยู่ แต่ไม่รู้ว่าควรซื้อรุ่นไหนดี Genไหน ช่วยแนะๆหน่อยครับ

จุดประสงค์ในการใช้ คือ ฟังเพลงอย่างเดียวครับ เน้นเลยครับ ไม่สนใจอย่างอื่น

เอามาฟังกับหูฟัง in-ear ความจุที่ต้องการ ก็ประมาณ40GB ก็พอครับ หรือยังไงช่วยชี้แนะที

ผมชอบแนวเสียง ใส หวาน เบสนุ่มลึก (เข้าใจว่าส่วนนี้อยู่ที่หูฟังด้วย แต่อยากได้ที่มันตอบโจทย์ด้วย)

ชอบฟังนักร้องแบบ jason marz Jack johnson ประมาณนี้

ช่วยแนะนำหน่อยครับ หลายๆความเห็นก็ได้ครับ

หรือมีอะไรแนะนำ ก็เชิญเลยครับ เป็นวิทยาทานหน่อย

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความเห็นครับ^^
    Last edited by leecorpz; 30 Jan 2010, 02:06:25.

ฟังแนวเดียวกัน

ฟังเพลงอย่างเดียว ซื้อ Classic ไป...ส่วนตัวผมว่าแต่ละเจนไม่ต่างกันเท่าไร ซื้อของใหม่สบายใจกว่าไปควานหาเจนเก่าๆที่ไม่รู้แบตจะเสื่อมไปเท่าไรแล้ว จะเจ๊งเมื่อไร ประกันไม่มี หรือไม่..ก็ดูยี่ห้ออื่น

เพลงแนวนี้ผมว่าฟังกับพวก KSC75 หรือ AKG420 จะเวิร์ค ถ้าอินเอียร์ก็คง Bose in ear นุ่มกันเข้าไป

ปล.. His name's "Jason Mraz" not "Marz".

Comment

ชอบเสนียง analog จัด Gen4 or Photo
      ชอบ Digital ก็ Classic
      ขอบเล่นเกมส์ Touch or iPad

Comment

จัด classic ไปเลยครับ ไม่มีปัญหาเรื่องแบต จะจัดของใหม่ก็ดีหรือมือสองก็ได้แต่เอาแบบประกันเหลือครับ อุ่นใจกว่า

Comment

ipod แต่ละ GEN เสียงมันต่างกันมากอยู่ครับ

เสียงกลางมีเนื้อ เสียงดีๆ ก็ลองเลือก gen3 gen4 photo เสียงดี แต่ปัญหาจุกๆจิกๆ มันจะเยอะหน่อย โดยเฉพาะ GEN3 ไปลองหาฟังดูครับ ว่าเสียงมันต่างกันยังไง

แต่ถ้าเอาใช้งานสะดวก ก็หาพวก GEN ใหม่ๆดีกว่าครับ และแบต GEN ใหม่ๆ มันจะอืดกว่ามากด้วย ส่วนเนื้อเสียง จะออกบาง และสะอาดสะอ้าน

แต่ถึง GEN ไหน เสียงดียังไง มันก็ดีสำหรับพกพาเฉยๆครับ ถ้าไม่ซีเรียสจริงๆ ก็ผ่านไปได้เลย

เพราะถ้าฟังที่บ้าน ต่อให้ ipod เอาไป mod เทพแค่ไหน เล่นไฟล์ ลอสเลส ยังไงๆ

เสียงมันก็สู้ CD player มาตรฐานๆ ซักเครื่อง ไม่ได้เลยครับ ต่างกันเยอะ

Originally posted by TroRuwA View Post
          ชอบเสนียง analog จัด Gen4 or Photo
          ชอบ Digital ก็ Classic
          ขอบเล่นเกมส์ Touch or iPad
          ชอบเล่นเกมส์ต้อง PSP ครับ 5555+

Comment

ู^
            ^
            แต่ psp ฟังเพลงได้ไม่เท่า ipod เน้อ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

แล้วถ้า classic กับ Touch มันต่างกันเยอะไหมครับ

เอาแค่เรื่องเสียง การฟังเพลง

ขอถามอีกคำถามคำ Ipod touch กับ IPhone3Gs เสียงเหมือนกันไหมครับ หรือยังไง

Comment

classic กับ Touch
                ต่างกันเยอะครับ Classic เสียงจะดีกว่าครับ
                มิติ รายละเอียด รวมทั้งความใสของเสียง และเสียงสูงที่มอดยาวออกไปก็ทำได้ดีกว่า
                เบสก็สะอาดกว่าครับ ส่วน Touch เสียงดีกว่า Iphone แน่นอนครับ
                แต่ไม่แน่ใจว่าดีกว่ากันยังไง เพราะไม่เคยเอา Iphone มาฟังแบบจริงจังซักทีเลย ^^

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                  classic กับ Touch
                  ต่างกันเยอะครับ Classic เสียงจะดีกว่าครับ
                  มิติ รายละเอียด รวมทั้งความใสของเสียง และเสียงสูงที่มอดยาวออกไปก็ทำได้ดีกว่า
                  เบสก็สะอาดกว่าครับ ส่วน Touch เสียงดีกว่า Iphone แน่นอนครับ
                  แต่ไม่แน่ใจว่าดีกว่ากันยังไง เพราะไม่เคยเอา Iphone มาฟังแบบจริงจังซักทีเลย ^^
                  ขอบคุณจ้า

Comment

ชอบแนวเดียวกันเลย อิอิ มาอ่านความรู้ด้วยคนครับ ^^

Comment

ฟังเพลงอย่างเดียว ipod classic เลยครับ
                      ผมก็เพิ่งซื้อ 160 gb ตัวใหม่มา ตอนไปลองที่ร้านก็ลังเลระหว่าง classic หรือ touch
                      แต่ฟังแล้วชอบ classic มากกว่า มิติ ดีกว่า เบส นุ่มๆ แต่อาจจะไม่เหมาะกับ rock เท่าไหร่
                      ตามแนวเพลงที่ท่านว่ามาผมว่าจัด classic ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Trinz View Post
                        ฟังเพลงอย่างเดียว ipod classic เลยครับ
                        ผมก็เพิ่งซื้อ 160 gb ตัวใหม่มา ตอนไปลองที่ร้านก็ลังเลระหว่าง classic หรือ touch
                        แต่ฟังแล้วชอบ classic มากกว่า มิติ ดีกว่า เบส นุ่มๆ แต่อาจจะไม่เหมาะกับ rock เท่าไหร่
                        ตามแนวเพลงที่ท่านว่ามาผมว่าจัด classic ดีกว่าครับ
                        ครับ ขอบคุณครับ เล็ง photo ไว้

Comment

ฟังเพลงแนวเดียวกับผมเลย

ตอนนี้ผมใช้ iPod Touch G3 32GB + หูฟัง Shure SE210 ผมว่าเหมาะกับแนวที่ต้องการครับ

สำหรับผมเรื่องคุณภาพเสียง นี่ผมเน้นไปทางหูฟังเป็นหลักเลยครับ

Comment

Originally posted by GuDIEHARD View Post

ตอนนี้ผมใช้ iPod Touch G3 32GB + หูฟัง Shure SE210 ผมว่าเหมาะกับแนวที่ต้องการครับ

สำหรับผมเรื่องคุณภาพเสียง นี่ผมเน้นไปทางหูฟังเป็นหลักเลยครับ
                            ยังมีคนมาแสดงความคิดเห็นอยู่ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by GuDIEHARD View Post
                              แต่อย่าลืมนะครับว่าเปิดน้ำจากก๊อก ต่อให้ใช้ท่อใหญ่ขนาดท่อน้ำ กทม.
                              น้ำที่ออกมาก็ได้แค่น้ำจากก๊อก ไม่อาจเป็นน้ำที่มากมายขนาด กทม ปล่อยลงท่อ ได้นะครับ ^^
                              แต่ก็ถูกของท่านครับ หูแถม ipod ไม่สมราคาเครื่องเลย ถ้าคิดจะฟัง ipod 0ริงจัง
                              ต้องหาหูเปลี่ยนด้วยครับส่วนมองรุ่นไหนไว้มันมีมากมายให้เลือกหลายหลายกว่าลำโพงซะอีก
                              ทีนี้ก็ต้องมาเลือกกันยาว ไปลองนั่วฟังกันอีกยาว

Comment

Working...
                              X