Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับ Vista หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับ Vista หน่อยครับ

คือว่ามีปัญหาตรงโลโก้ตรง system น่ะครับ

คือที่ผมใช้เป็น Lenovo น่ะครับ แต่มันดันโชว์ DELL ตามรูปที่แนบอ่ะครับ

จะแก้ยังไงได้มั่งครับ

แล้วอิกอย่างครับคือไอคอนที่โชว์ของไดร์ว D มันโชว์เป็นอิกแบบน่ะครับ ตามรูปน่ะครับ

จะมีวิธีแก้มั้ยครับผม

ขอบคุณมากครับผม
    Attached Files

โดนไวรัสครับผม.....

Comment

ไม่น่าจะใช่ virus: นา? ลองไปพบเพื่อนฯ ในนี้ดูครับ กลุ่ม Vista:
      http://www.monavista.com/webboard/forumdisplay.php?f=4
      ข้อมูลเยอะดี ผมได้เพื่อนที่นี่เยอะเลยครับ อาจหาทางแก้ไขได้
      แต่ OEM: Dell: ก็ดีแล้วนะครับ ดูมั่นคงดี อาจจะเป็น เครือฯ กันระหว่าง สองบริษัทฯ
      อ่อ ลืม ดูจากรูปที่โพส ท่านยังไม่ได้เปิดใช้งาน Security Center: เลยนะครับ สำคัญนะครับสำหรับ Vista

Comment

อ้ออ ใช่ครับ คือว่าที่ปิดไว้ เกรงจะมีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์น่ะครับ กลัวว่าจะเป็นแบบ XP อ่ะครับ

เพราะสฃว่าเป็นเครื่องของหัวหน้าน่ะครับผม

Comment

ที่เห็นเป็น dell คงพเราะใช่แผ่นที่ทำ OEM มาให้เป็นของ Dell นะครับ

ส่วนไดร์ฟ D: นั้น เข้าไปข้างใน แล้วลบไฟล์ autorun.inf ออกครับ ( มันอาจซ่อนอยู่ )

Comment

ลองใช้โปรแกรม vista manager มาทำ oem logo ใหม่ก็ได้ครับ ง่ายดี

Comment

อ้อออ ครับผม จะลองทำดูนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X