Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับมีวิทยุ Sony รุ่น FH-G90AV ทำยังไงให้เสียงออก 5 ลำโพงครับ มีรูปลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับมีวิทยุ Sony รุ่น FH-G90AV ทำยังไงให้เสียงออก 5 ลำโพงครับ มีรูปลำโพงครับ

ผมเสียบกับบอร์ดรุ่นนี้ครับ GIGABYTE MA785GPMT-UD2H
    พอดีวิทยุตัวนี้ไม่ค่อยมีคนใช้เลยเอามาใช้แทนลำโพงคอมครับ วิทยุตัวนี้มีลำโพง 5 ตัว
    ผมก็ไปซื้อสาย RCA to Mini มาเสียบแต่ปรากฏว่าเสียงออกแค่ 2 ลำโพง ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ว่ามีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้เป็น 5.1 อ่ะครับ หรือ เสียงออก 5 ลำโพงนั่นเอง

ขอบคุณครับ
    Attached Files

รอผู้รู้ต่อปายยยยยยย

Comment

ไม่น่าจะได้มั้งครับ ไม่เห็นมีพอร์ด Input ที่เป็น 5.1 เลย
      ผมเองก้ไม่ชัวร์ยังไงรอผู้รู้กว่านี้ละกันครับ อิอิ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        ไม่น่าจะได้มั้งครับ ไม่เห็นมีพอร์ด Input ที่เป็น 5.1 เลย
        ผมเองก้ไม่ชัวร์ยังไงรอผู้รู้กว่านี้ละกันครับ อิอิ
        ไม่ต้อง5.1ก็ได้ครับ ขอให้ออกครบ 5 ลำโพงก็พอ

Comment

มันต้องไปกดปุ่มเซอร์ราวด์บนตัวเครื่องอะครับ แล้วมันจะอัพมิกซ์ออกมาทั้ง 5 ลำโพงเอง

Comment

ลองเอา rear ต่อช่องเดียวกับ front ครับ น่าจะได้ ส่วน center ไม่รู้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by เอ๊ะยังไง View Post
              มันต้องไปกดปุ่มเซอร์ราวด์บนตัวเครื่องอะครับ แล้วมันจะอัพมิกซ์ออกมาทั้ง 5 ลำโพงเอง
              ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ หุๆๆ ท่านนี่เมพจริงๆ

Comment

แต่มันก็ไม่ใช่ 5.1 แท้ๆเด้อ.. มันเป็นแค่ เซอราวเท่านั้นเอง

Comment

มันเป็นแบบ PROLOGIC อะครับ
                  แค่ต่อให้เข้าแบบสเตอริโอแล้วถ้าไฟล์เป็นแบบสเตอริโอมันก็จะสังเคราะออกเป็น 5CH เองนะครับ

Comment

Working...
                  X