Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำกีตาร์ให้ทีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำกีตาร์ให้ทีคะ

กีต้าร์ที่ใกล้เคียงกับ yamaha f310 มียี้ห้อไหนบ้งหรอ
    ปล.ใจจริงอยากได้ไฟฟ้า ดูให้หน่อยได้ไหมว่าตัวไหนน่าเล่น

ผมใช้ F340 ก็โอเคครับ แต่เทียบรุ่นกีรร์ตาไฟไม่ถูก

Comment

yamaha สมัยนี้ made in china หมดแล้วมั้ง โดดไปเล่น Ibanez ก็ดีนะ หรือไม่ก็ Fernandes มือสองราคาไม่แพงหรอก

Comment

F310 รุ่นนี้พิมพ์นิยมจริงๆ

Comment

Originally posted by JohJiJun View Post
          F310 รุ่นนี้พิมพ์นิยมจริงๆ
          ใช่ครับ ผมซื้อตัวแรกก็ตัวนี้หล่ะอิอิ

Comment

yamahaครับ
            ถ้าจะเล่นไฟฟ้าต้องมีพื้นฐานจากโปร่งก่อนครับ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
              ใช่ครับ ผมซื้อตัวแรกก็ตัวนี้หล่ะอิอิ

ของผมอันแรก adonis ไปซื้อชายแดนสระแก้ว น่าจะเป็นของเก่า

เอามาเทียบกับ F310 ของเพื่อน เอ๊ะ ทำไมดังดีกว่า 5555+

ของมันขลังจริงๆ

Comment

yamaha ดีหรอครับ อันนี้ผมไม่เคยใช้

งบสัก หมื่นนึงผมว่าเล่น พวก Jacksan ดีก่า

แต่ถ้าจะเอาเสียงพุ่งๆหน่อยก็ พวก บีซีริสเลย เสียงแหลมแตก เล่น Metal สบายๆ

Comment

ลองไปตั้งกระทู้ถาม ใน 2 ที่นี้ดูนะครับ
                  น่าจะได้อะไรดีๆเยอะกว่า ตรงประเด็นกว่า

http://www.acousticthai.net/community/index.php
                  และ
                  http://www.nimitguitar.com/mybb/

Comment

Originally posted by acowboy View Post
                    ลองไปตั้งกระทู้ถาม ใน 2 ที่นี้ดูนะครับ
                    น่าจะได้อะไรดีๆเยอะกว่า ตรงประเด็นกว่า

http://www.acousticthai.net/community/index.php
                    และ
                    http://www.nimitguitar.com/mybb/
                    เพิ่มเติมครับ

www.guitarthai.com

รับรอง ผู้รู้เต้ม

Comment

ไม่เห็นบอกว่าเล่นแนวไหน

ถ้าทั่วๆไปเล่น fender strat นั่นแหละครับ ไม่ต้อง us เสียงก็ยังโอเคกว่า ได้หวานๆละเมียด

ถ้าอยากดุลองดูพวกที่ใช้ฮัมคู่หน้าหลัง เสียงหนาแบบเมทัล แต่โดยมากรุ่นที่เสียงโอเคราคาสูงเกินมือใหม่

Comment

ขอบคุณคะ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่า f310 ราคาเท่าไร

แต่ถ้ากีตาร์ไฟฟ้าแนะนำเลยครับเล่นได้กว้างกว่าโปร่งเยอะครับ

และถ้าไปทางไฟฟ้าแนะนำให้เหลือเงินอีกนิดเพื่อเอาแอมป์กับมัลติแอ๊ฟเฟ็กอีกแผงเล็กๆจะดีมากครับ

ถ้างบน้อย มือ 2 ก็ดีครับ ดูตัวที่งานไม้ดีๆ วงจรเรียบร้อยๆหน่อย ถ้าชอบจริงค่อยขยับขยายกันไปครับ ที่สำคัญของดีราคาไม่ตก

ส่วนกีตาร์โปร่งเคยจับของเพื่อน เป็น TAKAMINE รุ่นอะไรไม่ทราบได้ กับ MARTIN งานดีเยี่ยมเลยครับ

มีหลายคนบอกแบรนด์โน่น นี่ ดี แต่ผมแนะนำว่าไปลองเองดีกว่าครับ อย่าไปติดยี่ห้อเลยครับ

เพราะคนที่เล่นกีตาร์จริงๆเขารู้สายการผลิตกันดีว่า มันมาจากไหน เดี๋ยวนี้มันก็ จีน อินโดฯ แถวๆนี้แหละครับ

ถ้าเป็น หญิง ผมว่าพวกสไควเออร์ ทรงเทเล น่าจะเหมาะ น่ารักดี และราคาไม่สูง

หรือไม่ก็ ทรง SG ของ อีพีโฟน ดุเท่ๆ ดีครับ ราคาพอเหมาะดีครับ

Comment

ราคาพอๆกับ YAMAHA เเต่วัสดุเเลเสียงดีกว่ามีเยอะเเยะมากครับ เเวะไปดูที่ Music Collection ซิครับมีให้เลือกมากมายตามงบ

ส่วนกีตาร์ไฟฟ้านี่ ต้องรู้เเนวเพลงที่ชอบเล่นด้วย ว่าเป็น Pop ,Jazz ,Rock ,Punk เเล้วงบที่เท่าไรเพราะมันต้องซื้อ Amp ด้วย

ลอง PM มาถามดูเเล้วกันครับ

Comment

Working...
                            X