Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Soundcard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Soundcard

ซื้อ Soundcard มาครั้งแรก ควรจะเบิร์นให้มันซักหน่อยไหมคับ

หรือเบิร์นทิ้งไว้แล้วมีค่าเท่าเดิม

ถามอีกอย่างคับ op-amp สามารถสั่งซื้อจากทีไหนได้บ้าง
    Last edited by Angelprime; 2 Feb 2010, 00:49:52.

Originally posted by Angelprime View Post
    ซื้อ Soundcard มาครั้งแรก ควรจะเบิร์นให้มันซักหน่อยไหมคับ

หรือเบิร์นทิ้งไว้แล้วมีค่าเท่าเดิม
    ไม่ยากครับ

ต้องมี อุปกรณ์ดังนี้
    1.น้ำมัน
    2.ไฟแช็ค

ขั้นตอนก็ เทน้ำมันลงไปก่อน จากนั้น จุดไฟแช็คใส่เลยครับ
    หมายเหตุ ถ้าใจกล้าหน่อย ก็จุดในเคสเลย

ล้อเล่นนะครับ รอคนรู้จริง มาตอบ

รู้จริงปะ!

Comment

- -*

เครียดเลย อิอิ

Comment

การเบิร์นอุปกรณ์ไฟฟ้าทุกชนิดที่เกี่ยวกับเสียงมีผลทุกชนิดคับ

ผลคือจะทำให้เสียงเข้าที่เข้าทางตามเสป็คของมันคับ แต่ก็อยู่ที่ฟังออกหรือไม่ออกด้วย เพราะการเบิร์นมันไม่ได้ทำให้บุคลิคเสียงเปลี่ยนไปนะคับ

ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องก็ได้คับ

ส่วน Opamp บางเบอร์ก็สามารถขอ Sample มาลองได้คับเช่น ti.com

ส่วนถ้าจะซื้อก็ตามบ้านหม้อ ในเว็บก็มีคับ ห้อง Hi-Fi Market มีคนขายเยอะเลย

Comment

Working...
        X