Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ DVD-RW ใช้ rip เพลงด้วยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ DVD-RW ใช้ rip เพลงด้วยครับ...

คือผมกำลังจะหาซื้อ DVD-RW ตัวใหม่ ความต้องการหลักเอามา rip เพลง

คือต้องการได้ยี้ห้อ รุ่น ที่ rip เพลงแล้วเข้าขั้นว่าดี (ผมใช้ EAC rip อยู่ครับ)

ผมเล่นเครื่องเสียงบ้านอยู่ครับ แล้วเล่น source จากคอมด้วยครับ

เคยหาอ่านเจอเวปฝรั่งเห็นบอกว่ายี่ห้อ Plexter rip เพลงแล้วดีเข้าขั้นเลย.. แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

มีงบ 5-6k ครับ

หรือว่าผมหาอ่านข้อมูลมากไป จริงๆแล้วมันไม่มีผล...

ขอบคุณมากครับ.....

ยี่ห้อนั้นต้องสั่งนำเข้านะครับ แต่ถ้าจะนำเข้า ลองหาไดร์ฟรอมยี่ห้อ YAMAHA มาดูก่อนครับ เพราะว่ามันจะมีฟีเจอร์เด็ด เวลาเขียนแผ่นรูปแบบ AudioCD ด้วยนะครับ จะทำให้หลุมข้อมูลชัดเจอขึ้น และสามารถเขียนได้ที่ 1x ครับ ซึ่งไดร์ฟอื่น ๆ ทำได้แค่ 4x หรือ 8x เท่านั้นเอง แต่เกรงว่า ห้าหกพันคงจะเอาไม่อยู่(หรือเปล่า ???)

ลองหาไดร์ฟในไทยก่อนก็ได้ครับ ยี่ห้อ Pioneer อ่านแผ่นได้ชัดถ้อยชัดคำดีครับ เฉลี่ยในการอ่านอยู่ที่ 1x-3x เวลา Rip ครับ ด้วยหมวด Secure ในราคาพันกว่าบาท ลองเดินหามาใช้ก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยคิดหานำเข้า หรือยี่ห้ออื่นมาใช้อีกทีครับ

มีผลหรือไม่มีผล อันนี้ไม่ขอตอบนะครับ มันเป้นปัจจัตตัง รู้ได้ด้วยตัวเอง และความชอบของตัวเองครับ ยิ่งใช้กับโปรแกรม EAC ด้วยแล้ว ส่วนตัวผมว่า ผมมั่นใจมากขึ้นกับข้อมูลที่ได้ครับ ผมไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร แต่ผมรู้ว่าข้อมูลที่ได้มา มั่นใจว่าไม่ใช่ก็ใกล้เคียงกับแผ่นนั้น ๆ ครับ อิอิ

ลอง ไพโอเนียร์ ดูก่อนครับ เหลือ 4,000 บาท เอาขนไปซื้อแผ่น Audiophile ให้หมดเลย

แล้วเข้าเป็นสมาชิกชมรม YES ! We Speak Lossless @ XXXXXXXXXXXXXXX แล้วรึยัง ถ้ายังเดี๊ยวเชิญเองเลย อิอิ

Comment

Originally posted by Third3rd View Post

แล้วเข้าเป็นสมาชิกชมรม YES ! We Speak Lossless @ XXXXXXXXXXXXXXX แล้วรึยัง ถ้ายังเดี๊ยวเชิญเองเลย อิอิ
      ผมใช้บริการประจำเลยครับ

Comment

Plextor ลองไปดูที่ ร้านเพอซอฟ พันทิพ ชั้น2
        ถ้าหันหน้าเข้าหาห้าง ร้านจะอยู่ฝั่งซ้าย เดินเข้าไปจนสุด อยู่ติดกับทางเข้าห้องน้ำ

Comment

ผม rip จาก lite-on 850บาท ฟังแล้วแยกไม่ออกจากแผ่นแท้ที่ผมเอามา rip ว่ามันต่างกันยังไง ฮ่าๆๆ

Comment

อันทรุดผมก็แยกไม่ออก

Comment

ขอบคุณมากครับทุกความคิดเห็น คำแนะนำ... โดยเฉพาะคุณ Third3rd, คุณ keang

เดี๋ยวต้องไปหาดูซะแล้ว... ถ้ามี ราคาอยู่ในงบจะลองเอามาใช้สักตัว จะได้รู้ว่ามันเป็นยังไง...

Comment

Working...
              X