Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม soundcard มาใช้กับ roccat kave & Z5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม soundcard มาใช้กับ roccat kave & Z5500

เน้น ดูหนัง กับ เล่นเกมเป็นหลัก ฟังเพลงไม่สน
    2 ตัวเลือกในใจ
    1>X-fi xtreme muxic
    2>Asus Xonar HDAV deluxe
    เข้าใจดีว่าราคาต่างกันหลายอยู่ แต่ผมต้องการเอามาใช้กับ window 7 64 bit

คำถาม
    1.driver ทั้ง 2 ตัวมีปัญหากับ window7 64 bit หรือไม่ อันไหนปัญหาน้อยกว่า
    2.คนที่ใช้ Z5500 อยู่เคยนำซาวการ์ดทั้ง 2 ตัวมาถอดสัญญาณแทน ของ Z5500 หรือไม่ อันไหนเสียงดีกว่ากัน (ใช้สายห่วยๆธรรมดา)
    3.x-fi xtreme music เสียหาซ่อมได้ไหม เพราะประกันไม่มี
    4.asus Xonar ประกัน 3 ปีแล้วใช่หรือไม่คร้าบ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ เปิดกว้างสำหรับทุกคำวิจาร์ณคับผม

ดูหนัง เล่น เกมส์ X-Fi ครับ

ไดร้เวอร์ X-Fi ใช้กับ Win 7 64 ไม่มีปัญหาครับ ใช้อยู่ครับ

X-Fi เสียมีช่างซ่อมครับ ในกระทู้ในห้อง Hi-Fi ครับ

Comment

จิ๊กๆ

Comment

ใช้ x-fi music dell oem + driver ปลดล็อค dts/dd ใช้แล้วรู้สึกว่า z5500 ทำเสียงได้ดีกว่า ครับ

ส่วน อีกตัวไม่เคยลอง

เรื่อง driver ก็ไมมีป้ญหาอะไร ครับ เพราะตอนนี้ ใช้ driver หลักจากเวป creative (pass dts/dd ให้ z5500) ถอดตลอดแล้ว)

ปล. ผมอธิบายไม่ถูกนะ ว่ามันดีกว่ายังไง ผมใช้ x-fi ถอดรสักก่อน ต่อมาก็ใช้ z5500 ถอด แล้ว ก็รู้สึกว่าได้ยิน
        บางอย่างที่ ไม่ได้ยิน ตอน แรก แต่พอกลับไปฟัง x-fi อีกที ก็รู้สึกว่ามันก็มีเหมือนกันนี่ .... ผมก็ลองฟัง หนัง
        หลายๆเรื่อง (แผ่นsample dts) ก็เป็นเหมือนเดิม ทำให้สรุปได้ว่า z5500 อาจจะทำเสียงได้ดีว่า แม้ไม่ตั้งใจฟังก็
        ยังได้ยินรายละเอียด ครับ x-fi พอได้ยินรายละเอียดจาก z5500 พอไปตั้งใจฟังอีกทีจึงจะได้ยินครับ

Comment

ขุด

Comment

ไม่มีคนใช้กับ Z5500 เลยเหรอคร้าบเนี่ย อยากทราบความแตกต่างว่าเยอะไหม.
            ผมใช้ mainbord asus p5w dh deluxe อยู่ เสียบช่อง pci-x 16 ได้ไหมคับ ช่องการ์ดจอที่เหลืออีก 1 ช่อง
            Last edited by shikuva; 10 Feb 2010, 20:29:12.

Comment

เเล้วถ้า x-fi xtreme gamer sb046a ไดรเวอร์มีปัญหากับ win7 มั้ยครับ

Comment

Working...
              X