Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ลำโพง Altec Lansing ตัวนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ลำโพง Altec Lansing ตัวนี้ครับ

Altec Lansing FX4021

ผมชอบ Desire มากครับ

แต่อยากทราบว่า

1. เรื่องเสียง แจ่มหรือเปล่า ?

2. ถ้ามีตัวอื่นดีกว่า ช่วยแนะนำด้วยครับ

^^

ของบไม่เกิน 7,000 นะครับ

ทำไรล่ะครับ ดูหนัง ฟังเพลง หรือไง

Comment

ขออภัย ๆ

ฟังเพลง ครับ ๆ

Comment

ดูดีจัง

ถ้ารู้สถานที่จำหน่สยแล้ว ผมว่าลองไปฟังดูเองดีกว่านะครับ

มันจะชัวกว่า

Comment

โห ถ้าฟังเพลงไม่เเนะนำครับ รายละเอียดเพลงพอรับได้ เเต่เสียงเบสกลบคนร้องหหมดเลย

เเนะนำ JBL Creature 3 ที่กำลังจะเข้าครับ ราคาราวๆ 4000

หรือเอาสูงๆหน่อยก็ Harman/Kardon Soundstick 2 ราวๆ8400 เเต่หาดีๆก็ได้ราคา7500 ครับ

หรตือไม่ก้ ถ้าไม่สนใจเบสมาก ก็ไป Bose Compnion 2 เลยครับ คุ้มราคา ราวๆ 4500-5000 เเต่เบสน้อย เพราะมันเป้น 2.0 เเต่รายละเอียดดีมาก เทียบกะราคา

ลำโพงดีๆงามๆ มีอีกเยอะครับ

สำหรับตัวที่ยกมา ไม่ค่อยจะเเนะนำอย่างมาก ลองไปฟังเองดูก่อนก็ได้ครับ เเล้วจะเห็นความต่างที่ชัดเจน (ฟังมาหมดเเล้ว มีที่บ้านด้วย)

สำหรับผม ผมคิดว่า ลำโพงที่ เบสมี เเต่ห่วย อย่ามีซะดีกว่าครับ ไม่ไหว ฟังคนร้องเเล้วมันเสียงต่ำจนน่ารำคาญ

เเต่ตัวนี้ที่คุฯยกมา มันดูหนังเเจ่มครับ
          Last edited by sleipnir; 10 Feb 2010, 18:48:35.

Comment

เเหม อยากให้เก็บตังจัด Bose Companion 3 จัง ซื้อเเล้วจบเลยครับ เทพสุดของคอมละในราคาไม่เกิน 2 หมื่นละ (สำหรับฟังเพลง) ไม่ต้องหาเเล้ว

**ราคาไทย 13500 รึปล่าว ไม่รุ**

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ๆ

ยังไงจะลองไป Test ที่บอกมานะครับ ๆ

^^

Comment

ALTEC MX5021 Microlab H-200D นึกได้แค่เนี้ย

Comment

Working...
                X