Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง driver sound ไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นยังงี้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง driver sound ไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นยังงี้..

ง่า ลงหลายรอบแล้ว ไม่ได้เลยครับ ><

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยทำไงดี

ลองหาโหลดตัว install มาใหม่นะครับ

มันอาจจะเสีย

Comment

โหลดมาแล้วครับ ไม่ได้เหมือนเดิม =o=

Comment

ลอง Uninstall Driver ออกให้หมด

ซ้ำด้วย Driver Sweep 2.1.0 restart เครื่องก่อน

แล้วลองลงใหม่ดู

ใช้ board ตัวไหนอยู่?

Comment

ลองถอดการ์ดออกจาก slot เดิม ไปใส่ช่องอื่นดูครับ

ถ้าแน่ในว่าไดรเวอร์ถูกรุ่นนะ

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
            ลองถอดการ์ดออกจาก slot เดิม ไปใส่ช่องอื่นดูครับ

ถ้าแน่ในว่าไดรเวอร์ถูกรุ่นนะ
            จากรูป Driver มันเป็นของ AC'97 ซึ่งส่วนใหญ่มันเป็น
            ของออนบอร์ด

Comment

Working...
            X