Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Xonar Essence STX รุ่นนี้ชาวน์5.1หรือ2.1คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Xonar Essence STX รุ่นนี้ชาวน์5.1หรือ2.1คับ

อยากรู้มากครับผู้รู้แนะนำทีครับ โฮดโฟน 5.1 ยี่ห้อห้อ roccat ตัวนี้รุ่น kave น่ะครับ ต่อได้ไหมครับแนะนำทีครับขอด่วนทีสุดน่ะครับ อิอิ จะซื้อแย้วอ่า
    Last edited by boyzaebola; 15 Feb 2010, 20:07:06.

Essence STX เป็น 2 Ch นะคับ

ส่วนหูฟังถ้าเป็นรุ่น Roccat Kave 5.1 จะมีทั้ง USB และ Mini

ถ้าใช้ USB เสียงจะถอดรหัสที่ DAC ของตัวหูฟัง ไม่ต้องใช้ Soundcard เสียบแล้วใช้งานได้เลย

ถ้าใช้ Mini ก็ต้องมี Souncard เพราะเสียงจะไปถอดรหัสที่ Soundcard คับ ลองดูเป็นพวก X-Fi ก็ได้คับท่าน ซึ่งระบบเสียงจะทำได้ดีกว่า DAC ของหูฟังเองคับ

Comment

ข อ ความรู้อีกครับ หรือไปเร่น ตัวนี้ดีไหม

Xonar HDAV1.3 Deluxe

งงง มากๆๆ

Comment

เอาแบบนี้ดีกว่าคับ

ซื้อตัวหูฟัง แล้วใช้แบบเสียบ USB ไปก่อน

ถ้ายังไม่พอใจค่อยมาดู soundcard เพิ่มทีหลังคับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
          เอาแบบนี้ดีกว่าคับ

ซื้อตัวหูฟัง แล้วใช้แบบเสียบ USB ไปก่อน

ถ้ายังไม่พอใจค่อยมาดู soundcard เพิ่มทีหลังคับ
          ผมใช้ audigy2 อยู่อ่ะครับมันไม่เร้าใจอ่ะครับ

Comment

ท่าน พอดีบอกข้อมูลผิดนิดหน่อย

ตัวนี้ USB ทำหน้าที่จ่ายไฟให้ตัว Control เฉยๆ ไม่ได้มี DAC เหมือนจ้าวอื่น

เลยต้องมี Soundcard ด้วยคับ ยังไงท่านก็ลองจัดมาใช้กับ Audigy 2 ดูก่อนก็ได้

ถ้ายังไม่ชอบ ค่อยมาหา Soundcard เพิ่มดีกว่านะคับ

Comment

อิอิ ลองแย้วคับไม่ด้าย ใจ

Comment

ASUS Xonar Essence STX ตัวนนี้ ใช้สาย optic ได้ 5.1 ครับผม
                แต่ถ้าใช้ rca หรือหูฟังได้ 2 ch ครับผม
                แต่ถ้าจะใช้ rca 5.1 ต้องเป็นรุ่น Essence ST หละครับผม

Comment

ผมต่อ Coax เพื่อดูหนัง อิอิ

ฟังเพลงใช้หูฟัง

ไม่มีคนอยู่บ้าน ก็ เปิดโฮมเทียเตอร์ ให้ลั่นบ้านเลยคับ 55+

Comment

Working...
                  X