Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียง onbord กับ X-Fi ต่างกันเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียง onbord กับ X-Fi ต่างกันเยอะไหมครับ

คุณภาพเสียงที่ออกมาต่างกับ onbord เยอะไหมครับ ถ้าปัจจัยลำโพงตัวเดียวกัน

ต่างกันสุดๆ X-Fi ใช้ลำโพงไม่ต้องแพงเสียงก็สุดแล้ว ของผมลำโพง 5.1 ตัว6000กว่าบาท ใช้การ์ดธรรมดาเสียงโคตรห่วยแตกเลยตอนแรกคิดลำโพงคงไม่ดี เลยเปลี่ยนการ์ดใหม่เป็นSound card Audigy 1 เสียงที่ได้คนละเรื่องกับตัวเก่าเลยครับ มันของคู่กันครับ ลำโพงดี การ์ดเสียงก็ต้องดี แพงตามไปด้วย

Comment

คนละเรื่องอย่างแรงครับ แต่มันก็แล้วแต่หูเราด้วยครับ ว่าชอบแบบไหน

Comment

2ตัวเนี่ยะมันจะเทียบกันได้เยี่ยงไรเนี่ยะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสในเรื่องของเสียงซักเท่าไหร่ ก็แล้วไป....

Comment

ผมว่าคนถามรู้คำตอบแล้วนะครับ ไม่น่าถาม ของราคา 6000 กับของฟรีติดบอร์ด
          ของราคา 6000 บาทย่อมเสียงดีกว่าของฟรีอยู่แล้วครับ
          ถ้าผมบอกว่าของฟรีเสียงดีกว่าของราคา 6000 คุณเชื่อไหมครับ ว่าจะต้องเป็นกระทู้ล่อเป้าแน่ 555

แต่ถ้าถามผม ผมเอาของฟรีไม่เสียตังดีกว่าครับ เพราะว่าไม่เน้นเรื่อง Sub มาก ปัจจุบัน ก็พอใจผมแล้วครับ มันขึ้นอยู่กับความพอใจ
          แต่ถ้าไม่รู้จักพอ การ์ด 10000 ก็ไม่พอใจครับ

Comment

เสียงมันจะใสกว่าเยอะครับ เบสที่ได้ก็ดีกว่าเยอะครับแน้นขึ้น

Comment

มันก็แล้วแต่ความพึงพอใจคับ สำหรับผม Sound On Board ก็พอจัยแว้ว อิอิ

Comment

ที่ถาม นี่ คือผมอยากจะรู้ว่ามันจะคุ้มค่ากับการซื้อหรือเป่า นะครับ ถ้ามันต่างแบบไม่มาก
                ก็กะว่าจะไม่ซื้อแต่ถ้ามันมากก็ น่าสนนะครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                  ที่ถาม นี่ คือผมอยากจะรู้ว่ามันจะคุ้มค่ากับการซื้อหรือเป่า นะครับ ถ้ามันต่างแบบไม่มาก
                  ก็กะว่าจะไม่ซื้อแต่ถ้ามันมากก็ น่าสนนะครับ
                  หารุ่นที่ไม่ต้องแพงมาก แล้วแบ่งเงินมาซื้อลำโพง (ถ้างบน้อย)

ถ้าทุนหนา หา Hi End Sound Card ซักตัว หาลำโพงระดับกลางๆ แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ

Comment

มันไม่้ขึ้นอยู่กับความพอใจอย่างเดียวหรอกครับ
                    เมื่อก่อนผมก็พูดงั้นแหละ เจอแค่ Audigy เข้าไป
                    เปลี่ยนความพอใจทันทีเลย 55+

Comment

ต่างกันเยอะครับ ซื้อเถอะคุ้มค่า ถ้าบ้าเพลง

Comment

อยู่ที่ลำโพงด้วยนะครับ ต้องไปด้วยกันได้ด้วยนาคับ

Comment

การ์ดเสียงดีๆ นอกจากได้เสียงที่ดีขึ้นแล้ว

เล่นเกมยังช่วยให้เฟรมเรทดีขึ้นด้วย

เพราะไม่ต้องใช้แรง CPU ในการประมวลผลเสียง

Comment

แค่ SB Live ก็กิน On board แบบไม่เห็นฝุ่นแล้วครับ

คนที่ใช้แต่ On board แล้วคิดว่าเสียงดีแล้ว ท่านคิดผิดแน่นอนครับ

Comment

ต้องดูลำโพงด้วยครับ

Comment

Working...
                              X