Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Asus Xonar DS 7.1 ลงแล้วคะแนนหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Asus Xonar DS 7.1 ลงแล้วคะแนนหาย

ช่วยด้วยครับ Asus Xonar DS 7.1 ลงแล้วคะแนนหาย

คือ ผมเข้าใจว่า การืดซาวด์ช่วยแบ่งเบาภาระซีพียู แต่อันนี้กลับมาฉุดซีพียูอีก

เทส 3dmark06 CPU จากที่ปกติ ออนบอร์ด อยูที่ 5700 พอลงไดร์เวอร์ Sonar ลดเหลือ 5400-5000 เฟรมเรตเกมส์ ก็ตก เป็นเพราะอะไรครับ.... ผมล่ะไม่เข้าใจจริงๆ

วอนท่านที่รุ้เรื่องซาวด์ช่วยหน่อยครับ ผมเพิ่งเล่นซาวด์จริงๆ ไม่รู้เรื่อง

ผมได้แก้ไขแบบงูๆปลาๆไป

1.ผมลงไดร์เวอร์วินโดว์7 โหลดจากเว็บ Asus ทั้ง Vista 7 ตัวใหม่สุด ก้ไม่หาย
    2.ผมปิดออนบอร์ดจากไบออส ก็ไม่มีผล
    3.ผมลบไดร์เวอร์ออนบอร์ดออก

หมดปัญญาครับ มันเกิดจากอะไรครับผม ....

ไม่แปลกนี่ครับ
    โปรแกรมทดสอบ ต้องดูว่าเกมที่เค้าใช้เทส ใช้EAXเวอชั่นไร
    ถ้าสูงกว่าเวอชั่น2 ตัวDSย่อมได้คะแนนน้อยกว่าอยู่แล้ว เพราะตัวการ์ดซัพพอร์ทสูงสุดแค่EAX2

ส่วนเฟรมเรทได้น้อยลง ถ้าไม่ต่ำกว่าที่ตาเราแยกแยะได้ ก็ไม่ต้องไปสนใจมากก็ได้ครับ
    ตาเราได้เฉลี่ยอยู่ที่30เฟรม การ์ดให้ได้เกิน40เฟรม ก็ดูไม่รู้แล้ว

ผลทดสอบบางครั้ง ดูแล้วก็ได้เป็นเพียงตัวเลข แต่ใช้งานจริงแทบไม่รู้สึกหรือไม่เห็นผลต่างครับ
    เช่น ต่างกัน 10/100วินาที คุณคิดว่าคุณจะรับรู้ ได้ด้วยตา ได้ด้วยหู รึเปล่า

ประมาณว่า ผลทดสอบบางอย่างเค้าเอาไว้ส่งเสริมการขายเท่านั้น

Comment

ขอบคุณมากครับผม

แก้ไขได้แล้วครับ หุหุๆ

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
        ขอบคุณมากครับผม

แก้ไขได้แล้วครับ หุหุๆ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
        X