Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนขายสาย coaxial หรือ optical ราคาประมาณเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนขายสาย coaxial หรือ optical ราคาประมาณเท่าไหร่

ที่ไหนขายสาย coaxial หรือ optical บ้างคับ และราคาประมาณเท่าไหร่ พอดีไปซื้อ Logitech Z-5500 มาแล้วมันไม่แถมสาย coaxial และ optical มาให้ มีแต่สายอนาลอกธรรมดามาให้อ่ะ มีใครเคยซื้อหรือเคยเห็นที่ไหนบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับเซิจหาอยู่หลายวันแล้ว

ปล.อยากได้สายแบบไม่แพงมาก และไม่ต้องการความสวยงามด้วย ขอให้ส่งสัญญาณได้ก็ โอเคแล้วคับ
    Last edited by pit3315; 1 Mar 2010, 20:58:12.

Originally posted by pit3315 View Post
    ที่ไหนขายสาย coaxial หรือ optical บ้างคับ และราคาประมาณเท่าไหร่ พอดีไปซื้อ Logitech Z-5500 มาแล้วมันไม่แถมสาย coaxial และ optical มาให้ มีแต่สายอนาลอกธรรมดามาให้อ่ะ มีใครเคยซื้อหรือเคยเห็นที่ไหนบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับเซิจหาอยู่หลายวันแล้ว

ปล.อยากได้สายแบบไม่แพงมาก และไม่ต้องการความสวยงามด้วย ขอให้ส่งสัญญาณได้ก็ โอเคแล้วคับ
    ที่พันทิพย์ เซียร์ มีขาย ราคาของจีนเเดงประมาณ200- ได้มาตรฐานดีๆ ก็ประมาณ 4-500

Comment

ไปดูบอร์ด Hi-Fi Market ดูสิครับ มีของดีๆเทพๆมาขายเยอะ แถมถูกด้วย

Comment

Hi-fi market +1

Comment

อมร อิอิ
          สาย optic ใสทั้งเส้นเลย สวยดี

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ เอารูปมาให้ดู Z5500 ที่ HWH มันลด 3000 แล้วแถม คีบอดไวเลสอีกอัน คุ้มโคตรๆ

ใครสนใจก็ไปสอยได้น่ะ

Last edited by pit3315; 2 Mar 2010, 21:35:30.

Comment

..

Comment

ไปดูที่ฟอร์จูนได้ครับ ชั้น2หรือ3 นี่แหละ ฝั่งโรงแรมนะ มี optical สำเร็จรูปขาย ส่วน Coax ก็มีคิดเป็นเมตร+เลือกหัวใส่ได้หลายแบบ มีให้เลือกเยอะตามกำลังกระเป๋าครับ

Comment

สายราคาหลักร้อย หลักพัน หลักหมื่น ก็ให้เสียงออกได้เหมือนกัน แต่คุณภาพเสียงต่างกัน อยู่ที่ความพอใจครับ
                  แต่ควรจะเลือกร้านที่ไว้ใจได้หน่อยครับ ผมเคยซื้อสาย moster (น่าจะเป็นของเก๊) ราคา 1400 บาท เสียงก็ออกมาดีแต่พอห้องข้างๆ เปิด-ปิดสวิตช์ไฟฟ้าแต่ละที เสียงมันจะกระตุกหายไปประมาณครึ่งวินาที น่ารำคาญมาก แต่พอเปลี่ยนสายใหม่ (จำยี่ห้อไม่ได้ ของเยอรมัน ราคา 1500 บาท) อาการดังกล่าวหายไปเลย

Comment

Originally posted by Jiwey View Post
                    ไปดูที่ฟอร์จูนได้ครับ ชั้น2หรือ3 นี่แหละ ฝั่งโรงแรมนะ มี optical สำเร็จรูปขาย ส่วน Coax ก็มีคิดเป็นเมตร+เลือกหัวใส่ได้หลายแบบ มีให้เลือกเยอะตามกำลังกระเป๋าครับ
                    มีของยี่ห้อ philips SWA6305/93 Digital Audio Coaxial เสิจเจอ ดูท่าทางจะไม่แพง

ไม่รู้ว่ามีขายป่ะ ตามลิ้งเลย

http://www.p4c.philips.com/cgi-bin/d...&scy=th&slg=th

Comment

ถ้าราคา400-500 นี้ใช้ยี่ห้อไรดีครับ แล้วพันทิพขายชั้นไหนร้านอะไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตามห้างก็มีครับ พวกพาวเวอร์มอลด์ สะดวกดี

Comment

ขอทราบยี่ห้อด้วยครับผม พวก MBK มีไหมครับ

Comment

Originally posted by pit3315 View Post
                            ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ เอารูปมาให้ดู Z5500 ที่ HWH มันลด 3000 แล้วแถม คีบอดไวเลสอีกอัน คุ้มโคตรๆ

ใครสนใจก็ไปสอยได้น่ะ

แนะนำเฉยๆนะครับ

ราคานี้ไม่ลองไปฟังOnkyo5205ดูก่อนหล่ะครับ ^^

Comment

onkyo เนียนกว่าเยอะ

Comment

Working...
                              X