Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบลำโพงEdifier 3รุ่นนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบลำโพงEdifier 3รุ่นนี้หน่อยครับ

รุ่นE3300 รุ่นE3350 และ รุ่น X600

พอดีมีงบประมาณ4000 ไม่ทราบว่าเลือกตัวไหนดี และเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

หรือท่านใดมีตัวอื่นๆอยากเสนอ เสนอได้เลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยคงนอนหมดมั้งเนี่ย

เหลือผมคนเดียวแป่ววว

Comment

ฟังพลงแนวไหนหรอครับ ใช้กะซาวน์การ์ดอะไรครับ

Comment

อ่อ

ใช้DAC อะครับ

ฟังเพลง ผมไม่รู้ว่าชอบแนวไหน ฟังมันทุกแนว บางมันก็ร๊อคบางวันก็ใสๆ - - *

Comment

3300 3350 ผมว่าเพลง rock ไปไม่ไหวแน่ๆครับ
          ส่วน x600 ไม่เคยฟัง ฮ่าๆๆๆๆ

ฟังทุกแนวลอง eacan a600ii ไหม ฮ่าๆๆ เชียร์จังเลยผม เงินก็ไม่ได้

หรือไม่ก็เพิ่มงบเอา altec 5021 ฟังนัวๆดี

แต่ถ้าชอบ เบสแบบ 2.0 ชาแนล ลองฟัง microlab pro1 ผมว่าก็ไม่เลวนะ

รอท่านอื่นมาคอมเม้นด้วยดีกว่าครับ ข้อมูลผมไม่ค่อยอัพเดต พวกรุ่นใหม่ๆไม่ค่อยได้ฟัง

Comment

มันต้องดูแนวเพลงด้วยครับ
            ที่บอกใสๆนี่ยังไงครับ pop รึเปล่า
            หรือว่า bossa หรือว่า ยังไงเอ่ย

Comment

Originally posted by leahlover View Post
              3300 3350 ผมว่าเพลง rock ไปไม่ไหวแน่ๆครับ
              ส่วน x600 ไม่เคยฟัง ฮ่าๆๆๆๆ

ฟังทุกแนวลอง eacan a600ii ไหม ฮ่าๆๆ เชียร์จังเลยผม เงินก็ไม่ได้

หรือไม่ก็เพิ่มงบเอา altec 5021 ฟังนัวๆดี

แต่ถ้าชอบ เบสแบบ 2.0 ชาแนล ลองฟัง microlab pro1 ผมว่าก็ไม่เลวนะ

รอท่านอื่นมาคอมเม้นด้วยดีกว่าครับ ข้อมูลผมไม่ค่อยอัพเดต พวกรุ่นใหม่ๆไม่ค่อยได้ฟัง

แล้วระหว่างPro1 กับFC530 ท่านว่าอันไหนน่าจะเหมาะมากกว่าครับ

เห็นในรีวิว บอกPro1 นี่เสียงใสมากมาย

Comment

e3350 ผมใช้อยู่

เสียงไปทางใส ทางอะคูสติค

เบสก้มีนะ บวมนิดๆนะ แต่ผมเบิร์นอยู่

e3300 ตัดไป เสียงสู้ 3350 ไม่ได้

สุดท้ายที่ท่านเอง ไปลองฟัง

Comment

เออท่าน

ท่านไปตั้งห้อง

sound system คนตอบเยอะกว่า

ไปแล้ว

ฟิ้ววว วว

Comment

Originally posted by benz_bao View Post
                    e3350 ผมใช้อยู่

เสียงไปทางใส ทางอะคูสติค

เบสก้มีนะ บวมนิดๆนะ แต่ผมเบิร์นอยู่

e3300 ตัดไป เสียงสู้ 3350 ไม่ได้

สุดท้ายที่ท่านเอง ไปลองฟัง
                    ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

55+

ผมให้ท่านย้ายไปไมเนี่ย

มะกี็๊ สับสนเปิดสองหน้า นึกว่าอยู่ห้อง ไฮไฟ 555

Comment

Originally posted by benz_bao View Post
                        55+

ผมให้ท่านย้ายไปไมเนี่ย

มะกี็๊ สับสนเปิดสองหน้า นึกว่าอยู่ห้อง ไฮไฟ 555

ผมกะสับสนตัวเองยุเหมือนกันกร๊ากก ไม่ใช่ครับ

เปิดสองจอเหมือนกัน หาจอ24นิ้ว Full HD หนะ

Comment

ตอนแรก ผมฟัง e3350 ก็ดี

สักพักเบื่อ แต่ตอนนี้เลย

เพิ่งไปซื้อแผ่นแท้มาฟัง

เป้นพงสิทธิ์ คัมภีร์ แบบกีตาร์เยอะๆ

ดีมากมาย

รอ handydac ด้วย เพิ่งสั่งไป

Comment

ไงก้แวะไป กระทู้ edifier club สิ

Comment

Originally posted by suthiwatz View Post
                              แล้วระหว่างPro1 กับFC530 ท่านว่าอันไหนน่าจะเหมาะมากกว่าครับ

เห็นในรีวิว บอกPro1 นี่เสียงใสมากมาย
                              FC530 ผมไม่เคยฟังครับ

ส่วน pro1 ผมไม่เคยฟังตัวเดิมๆนะ ฟังแต่ที่เค้าเปลี่ยนสายลำโพง สายสัญญาณแล้ว
                              เสียงไม่ได้ว่าใสกิ๊งๆเลยนะ มันยังมีเบสปนๆมาอยู่ด้วยกำลังดี
                              แต่ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียว ในงบเท่านี้

แต่ถ้าบางเวลามี rock เข้ามาด้วยลองพวก 2.1 ไว้ก็ดีครับ
                              ส่วนตัวไหนลองๆหาข้อมูลดูครับ ผมตอบไปก็เยอะในห้องนี้ ฮ่าๆๆ ไม่เหมือนกันสักตัว

Comment

Working...
                              X