Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Sound Card 2 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Sound Card 2 ตัว

ใช้ Sound Card 2 ตัว ต่อ1 เครื่องได้มั้ย ผมชอบดูหนังฟังเพลง
    ตอนนี้ใช้ X-fi ดูหนังอยู่ แต่ฟังเพลงไม่ไหวเลยเลยอยากใส่อีกใบหนึ่งจะได้มั้ย

ได้ครับ

Comment

555+
      Last edited by kangkong; 2 Mar 2010, 23:48:25.

Comment

น่าจะ Crossfire แบบการ์ดจอได้นะ อิอิ

Comment

งงครับ
          X-fi ก็เสียงดีนี่ครับ
          ผมว่าน่าจะอยู่ที่ชุดลำโพงท่านเปล่าครับ
          ถ้า 5.1 ฟังเพลง ผมก็รับไม่ได้ครับ
          ปล.ท่าน pheonix59 จะฮา ไปถึงใหน
          เอหรือจาทำได้ แบบ Phys X คริคริ

Comment

ถ้า crossfire ได้มี ฮาแน่แน่เลย นึกไม่ออกเสียงเวลาออกรวมกันจะเป็นยังไง

Comment

ผมใช้ 3 ตัว

Comment

อีกตัวน่าหา dac อิอิ

Comment

^
                  ^
                  ใช่คับผมเองก็คิดแบบนั้นคับ Soundcard เก็บไว้ดูหนัง DAC เอามาฟังเพลงคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                    ^
                    ^
                    ใช่คับผมเองก็คิดแบบนั้นคับ Soundcard เก็บไว้ดูหนัง DAC เอามาฟังเพลงคับ

Comment

ถ้าใช้ลำโพงแค่ 2.0 2.1
                      DAC ดูหนังก็ไม่ได้แย่นะ
                      ผมขี้เกียจเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เลยปล่อยการ์ดไปละ ^^

Comment

แล้วแบบนี้ใช้ COM ตัวเดียวกับ ซาวการ์ด3ตัว เปิดใช้พร้อมกันได้ไหมครับผม อยากรู้มานานแหละครับ

Comment

เลือกเอาว่าโปรแกรมอะไรเสียงออกจากซาวด์นการ์ดตัวไหน ก็คงเปิดพร้อมกันได้
                          แต่ถ้าใช้ต่อแบบทั้ง ดิจิตอล+อนาลอค เสียงจะออกจากดิจิตอลก่อน อนาลอคก็จะไร้เสียงไป

Comment

Originally posted by ย่องมาซื้อ View Post
                            แล้วแบบนี้ใช้ COM ตัวเดียวกับ ซาวการ์ด3ตัว เปิดใช้พร้อมกันได้ไหมครับผม อยากรู้มานานแหละครับ
                            มันต้องselect ผมว่าจะเลือกตัวไหนหนิครับ

คงพร้อมกันไม่ได้

ปล.ผู้รู้ชี้แจงด้วย อิอิ

Comment

ถ้าเป็นการ์ด VGA ทำได้
                              แต่กับซาวร์นี่นึกไม่ออกจริงๆว่าเสียงจะออกมาแบบใหน

Comment

Working...
                              X