Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเทพ Headphone หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเทพ Headphone หน่อยครับ

เนื่องจากว่าเดือนเมษายนนี้จะไปเที่ยว ญี่ปุ่นครับเลยอยากจะทราบว่า

หูฟังยี่ห้อ Audio technica นั้นคุณภาพเป็นเช่นไร แล้วรุ่นไหนที่ควรจะซื้อครับ

หรือว่า steelseries ดีครับเนื่องจากว่าราค่อนข้างถูกพอสมควร

Audio technica เป็นหูฟังที่ดียี่ห้อนึงครับ
    ตัวเล็กๆรุ่นล่างๆไม่เคยลองครับ
    แต่รุ่นใหญ่ๆนี่เรียกว่าดีมากๆครับ
    แต่ยี่ห้อนี่จะเน้นเสียงที่สะอาดเที่ยงตรงไม่ปรุงแต่ง
    เบสน้อยไปบ้างเหมาะกับเพลงแค่บางประเภท
    ถ้าฟังเน้นเอาเบสฟังร็อคไม่เหมาะแน่ๆครับ
    แต่ถ้าบรรเลงหรือโอเปร่าพวกนี้รับรองไม่มีผิดหวัง

Comment

ผมเล็งเจ้า ATH-AD500 สวยดี

แล้วถ้าเทียบกับ Shure SRH-750 DJ-A หล่ะครับ

Comment

เท่าที่ลองฟังมาตามประสาหูตะกั่วของผม Audio technica เบสไม่ค่อยมีแต่ถ้าชอบฟังเพลงแบบสบายๆใช้ได้เลยอะ

Comment

กำ อย่าคิดว่า ญี่ปุ่นถูกนะครับ ผมขอเตือน - -

Comment

Working...
          X