Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ AVR กับ ลำโพงซักเซ็ทหนึ่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ AVR กับ ลำโพงซักเซ็ทหนึ่งครับ

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ในบอร์ดด้วยครับ

รบกวนแนะนำ AVR และ ลำโพงซักชุดครับ
    งบมีประมาณ 40,000 โดยหลักๆใช้ดูภาพยนตร์ และ คอนเสริ์ทครับ

อ้อ แล้วเรื่องสายลำโพง และสาย Mini to RCA ด้วยครับ ยี่ห้อไหนดีดีบ้าง ?

ตอนนี้ฟังเพลงจากคอม ต่อ mini to rca เข้า stereo amp ถูกๆ ฟังดู เสียงแหลมเป็นส่วนใหญ่ครับ จับเบสไม่ได้ ออกค่อนไปทางเสียงแหลมซะมากจริงๆ ฟังแล้วแสบแก้วหูครับ

ส่วนเสียงก็เหมือนออกมาไม่เต็มครับ กั้กๆ ยังไงไม่รู้ไม่เหมือนของเพื่อน เคยไปฟังมา เทียบแล้วคนละเรื่องเลยครับ

อยากได้ซักชุดไว้ฟังผ่อนคลาย เพราะๆ นุ่มๆ ไม่อื้ออึง

ยี่ห้อไหน ดี พี่ๆรบกวนแนะนำทีครับ พี่ m-1 พี่ peter-c พี่ FTW 200 เทพๆคนนั้น ผมตามอ่านอยู่พักนึง รบกวนหน่อยครับ

DALI Helicon 400mk2 5.1 Speakers + Denon A1-HD Receiver +
    Denon DVDA1-UD Blu-Ray Player + Pioneer KRP-600A Plasma

ราคาล่าสุดที่เช็ดมาคือ 32996- ถ้วนครับ....ลืมบอกไปสกุลเงิน"ยูโร"นะครับผม
    Attached Files
    Last edited by ย่องมาซื้อ; 10 Mar 2010, 17:26:21.

Comment

^
      ^

ขอบคุณครับ
      สวยดีชอบตัวพาเวอร์ครับ เข็มๆ รอท่านอื่นๆครับ อยากได้หลายๆมุมหลายๆความคิด

แต่แพงเกินครับ - - กี่บาทนั่น

Comment

งบเพิ่มได้มากสุดเท่าไรครับ

ดูหนัง ฟังเพลงกี่%

Comment

งบสุดๆ 45 000 อ่ะครับ แต่อยากให้อยู่ใน 40 000 มากกว่า

คือมีไฮเดฟเรื่องไหนหลุดมา ดูเมื่อนั้นครับ

ส่วนฟังเพลงจะมากกว่าดูหนังครับ เพราะฟังเป็นประจำ ครับ

Comment

/// เมื่อกี้มัน Database Error ขึ้นมาสองโพสท์ ขออภัย ..

Comment

ลองดูที่ Piyanas ครับผม ชุด Onkyo TX-SR606 + Jamo S606 HCS3 หรือ จับกับ AVT H/K 255 ก็ได้ครับผม ผมว่า ชุดลำโพง Jamo เป็นชุดเริ่มต้นที่ได้เสียงเกินคุ้มครับผม ยังไงลองไปฟังได้ที่ ปิยะนัส สาขาใกล้บ้านได้ครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
                ลองดูที่ Piyanas ครับผม ชุด Onkyo TX-SR606 + Jamo S606 HCS3 หรือ จับกับ AVT H/K 255 ก็ได้ครับผม ผมว่า ชุดลำโพง Jamo เป็นชุดเริ่มต้นที่ได้เสียงเกินคุ้มครับผม ยังไงลองไปฟังได้ที่ ปิยะนัส สาขาใกล้บ้านได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าจะให้ดี ลองไปฟัง KLIPSCH Cinema 10 ลำโพงชุดนี้ ส่วน AVR แล้วแต่ชอบครับ NAD, HARMAN,ONKYO หรือ Denon ลองๆดูครับ

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ หาแนวที่ท่านต้องการได้ไว ๆ
                    วงการ Sound เข้าแล้วออกยาก ยิ่งลึกลงไปทุกที

Comment

ชุดที่ท่าน peter-c ว่ามาผมว่าก็น่าจะพอดีงบนะครับ ไหนจะค่าสายอีก น่าจะอยู่ในงบ
                      ถ้าไม่ได้เอามาดูหนังบู๊ล้างผลาญ

เน้นฟังเพลงก็ หาคู่หน้าดีๆหน่อย
                      เน้นดูหนังก็เน้นซับรุ่นกลางๆ กัดฟันซื้อทีเดียวจบ

แต่คงไม่ได้เอามาดูหนังหน้าจอคอมนะครับ
                      ถ้าใช่ ก็ตั้งหลักใหม่ก่อนก้ดีครับ เพราะพวกลำโพงพวกนี้มันต้องการระยะในการนั่งฟังเหมือนกัน

Comment

ที่ผมดู HK 160 + Quient 4+ sub ก็เกือบๆ 40000

Comment

Originally posted by paragolf29 View Post
                          ที่ผมดู HK 160 + Quient 4+ sub ก็เกือบๆ 40000
                          เซ็ทนี้ดูหนังผมว่าแหล่มใช้ได้ ไม่น้อยหน้าใครในราคาเท่าๆกัน

แต่กลัวฟังเพลงไม่เพราะเลยไม่ได้แนะนำไปครับ

เพราะผมเคยใช้ Quintet 3 +sub10 มันไม่เหมาะกับการฟังเพลงเลย ฮ่าๆๆ

Comment

ดูห้องด้วยเด้อ จาโม มันโอเคอยู่แล้ว แต่ถ้าห้องเล็ก คริปก็พอ แต่ดูหนังมากๆ ยามาฮ่า ดีกว่ามั้ย????

Comment

ONKYO : HTS-9100THX

Price :36,900.00.- piyanas

Comment

Working...
                              X