Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังหาซื้อซาวการ์ด โปรดชี้แนะมือใหม่ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังหาซื้อซาวการ์ด โปรดชี้แนะมือใหม่ด้วยครับ

กำลังหาซื้อซาวการ์ดมือ1ราคาราวๆ1000บาทอ่ะครับ ยี่ห้ออะไรรุ่นไหนดีครับ

ผมกะไว้ว่าจะซื้อCreative Sound Blaster Audigy SEหรือไม่ก้อValueอ่ะครับมันคุ้มรึเปล่าครับ

ใครเคยใช้หรือใช้อยู่มาบอกประสบการณ์กันบ้างน้ะครับ

แล้วซาวการ์ดออนบอร์ดมันห่วยมากขนาดนั้นเลยหรอครับเห็นคนเค้าบอกว่าแค่ซื้อซาวการ์ด500บาทมาใส่มันก้อเห็นผลได้ชัดแล้ว

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    Last edited by ap08872476; 15 Mar 2010, 20:11:53.

ถ้างบพันนึงก็เล่น SB0090 ไปก็ได้ครับ เสียงดีใช้ได้อยู่

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
      ถ้างบพันนึงก็เล่น SB0090 ไปก็ได้ครับ เสียงดีใช้ได้อยู่
      เสียงดีกว่าSEรึเปล่าอ่ะครับ

Comment

เอาตัวนี้สิ เสียงดี ตามงบด้วย

http://forums.overclockzone.com/foru...1#post15511683

Comment

SB0090หาในgoogleไม่เห็นเจอเลยอ่ะครับ

ถ้าใครมีเวบรีวิวหรือข้อมูลสินค้าก้อขอหน่อยน้ะครับ

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
            เอาตัวนี้สิ เสียงดี ตามงบด้วย

http://forums.overclockzone.com/foru...1#post15511683
            แหล่มไปเลยครับ เด๋วจะลองดูรีวิวก่อนครับ

EDIT:กำ มันมือ2อ่ะครับ ผมอยากได้มือ1อ่ะครับ
            Last edited by ap08872476; 15 Mar 2010, 21:19:53.

Comment

เสียงเหมือน 2ZS 7.1
              ตัวนี้เป็น 5.1

และเสียงแน่นกว่า 0090

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=375840

Comment

SB0090 รหัสของ Creative Sound Blaster Audigy DE
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ส่วนตัวนี้ผมใช้อยู่ SB0400 เสียงแจ่มเลย หลายๆคนจีบให้ผมขายอยู่นิ

Comment

มาแอบดู

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                      SB0090 รหัสของ Creative Sound Blaster Audigy DE
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
                        ส่วนตัวนี้ผมใช้อยู่ SB0400 เสียงแจ่มเลย หลายๆคนจีบให้ผมขายอยู่นิ
                        ขนาดนั้นเลยหรอครับ แต่มือ1มันแพงอ่ะครับ

มีประสบการมือ2ซื้อมาแล้วพังหลังจากนั้นไม่ยอมใช้ของมือ2อีกเลยครับ

แต่เหนตัวที่ท่านmujaarmเสนอแล้วน้ำลายย้อย

Comment

ผมมีซาวน์ 7 ตัว มือ2 หมด และไม่มีเสียซักตัว

ตัวออกใหม่ครึ่งการ์ด เสียงสู้ 0400,0090 ไม้ได้ครับ

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
                            ผมมีซาวน์ 7 ตัว มือ2 หมด และไม่มีเสียซักตัว

ตัวออกใหม่ครึ่งการ์ด เสียงสู้ 0400,0090 ไม้ได้ครับ
                            งั้นพรุ่งนี้ตอนเช้าๆผมจะโทรไปสอบถามเขาดูละกันน้ะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับการเสนอ

Comment

Working...
                            X