Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-fi มีเสียงเปรี้ยะๆ มีท่านใดเป็นมั่งไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-fi มีเสียงเปรี้ยะๆ มีท่านใดเป็นมั่งไหมครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ใช้ X-fi Titanium Fatality Pro อยู่อ่าคับ ถ้าจำไม่ผิด SB0880
    ใช้กับ window 7 32 บิต driver ของท่าน daniel_k อ่าคับ
    เวลาเปิดเพลงหรือเล่นเกมไปซักพัก(แล้วแต่อารมณ์มันจะเป็น) มันจะมีเสียเปรี้ยะๆๆ ออกมาอ่าคับ
    บางทีปิดเปิดโปรแกรม/เกมใหม่ก็หาย บางทีต้อง restart เครื่องเลยถึงจะหายอะคับ

มีท่านใดเป็นมั่งไหมอ่าคับ หรือมีท่านใดมีทางแก้ช่วยบอกทีครับ
    ขอบคุณคร้าบผม

ของผมก็เป็นบ้าง เสียง แป๊ะๆๆ เวลาฟังเพลง

ลองจัดสายไฟหลบๆการ์ด มันก็ดีขึ้น (เห็นว่าไฟฟ้ามีผลต่อการ์ดค่อนข้างมาก)

มีสาเหตุอื่นอีกมั้ยครับ ใครทราบบ้าง T^T

Comment

คุ้นๆว่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์ รอผู้รู้

Comment

ผมใช้ x-fi xtreme music sb0460 ใช้ไดรเวอร์จากในเนี่ยแหละ
        ไม่พบปัญหาอะไรครับ

Comment

ตัวซีจะระเบิดป่าวคับ

Comment

ของผมเคยเป็น 2 ครั้งครับ

ครั้งแรก ใช้ X-Fi Xtreme Audio แล้วมีเสียงที่ว่าครับ เหตุเกิดจาก ไดเวอร์ ครับ

ครั้งที่สอง ใช้ X-Fi Elite Pro แล้วมีเสียงอย่างที่ว่าเหมือนกันครับ เหตุเกิดจากไฟเลี้ยง บอร์ดไม่พอครับ

ปล.ใช้ win 7 เหมือนกันครับ...

Comment

ระวัง เพราะปลั๊กไฟบ้านนะครับ 555555

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                ระวัง เพราะปลั๊กไฟบ้านนะครับ 555555
                หึ... คำนี้ คุ้นๆนะ...

Comment

ตอนผมใช้ออนบอร์ดก็เคยเป็นนะครับ แต่เป้นที่เดิม คือเพลงไหนเป้นก็เป็นซ้ำเพลงนั้น เวลาเดิมเป๊ะๆเลย

Comment

ไม่เคยเป็นแฮะ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                      ตอนผมใช้ออนบอร์ดก็เคยเป็นนะครับ แต่เป้นที่เดิม คือเพลงไหนเป้นก็เป็นซ้ำเพลงนั้น เวลาเดิมเป๊ะๆเลย
                      ของผมเป็นแบบสุ่มเลยครับ เปิดเพลงเดิมซ้ำกัน ดังไม่เคยเหมือนเดิมเลยครับ

Originally posted by e20zei
                      ของผมเคยเป็น 2 ครั้งครับ

ครั้งแรก ใช้ X-Fi Xtreme Audio แล้วมีเสียงที่ว่าครับ เหตุเกิดจาก ไดเวอร์ ครับ

ครั้งที่สอง ใช้ X-Fi Elite Pro แล้วมีเสียงอย่างที่ว่าเหมือนกันครับ เหตุเกิดจากไฟเลี้ยง บอร์ดไม่พอครับ

ปล.ใช้ win 7 เหมือนกันครับ...
                      ถ้าไฟเลี้ยงบอร์ดไม่พอนี่ต้องทำไงอ่าครับ แล้วเช็คยังไงเหรอครับว่าไฟเลี้ยงบอร์ดไม่พอ

ขอบคุณคร้าบ
                      Last edited by lNoNamEl; 17 Mar 2010, 00:22:55.

Comment

ลองเปลี่ยนสายสัณญาณดู เผื่อดีขึ้น
                        ของผมเสียงเบาลง อาการเหมือนแรมไม่พอเป็น ระยะๆบางเพลง2-3ที
                        พอเปล๊่ยนสายสัณญาณหายเลย ไม่มีอาการอีก

Comment

ต้องเปลี่ยนโหมดครับ ไม่ก็รอสักพักมันจะหายเอง

Comment

ผมก็เป็นอยู่ครับ เวลากดโปรแกรมที่ Tab ข้างล่างมันก็จะดังเปรี้ยะเหมือนลำโพงจะแตก

Comment

ผมเคยเป็นเวลาดูหนังแต่มันดังเบาๆ แต่ลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วจัดสายใหม่หายแล้ว

Comment

Working...
                              X