Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อลำโพงที่อเมริกาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อลำโพงที่อเมริกาครับ

คือผมมาเรียนที่อเมริกา2เดือนครับ
    แล้วอยากจะหิวลำโพงกลับไปซักตัว
    ตอนนี้สนใจBOSSอยู่
    มีงบอยู่30,000+-ได้นิดหน่อย
    เน้นฟังเพลง แล้วดูหนังด้วยนิดหน่อย
    ถ้าเป็น 2.1จะเป็นตัวไหนดี
    หรือจะไป 5.1 จะได้เป็นอันไหน
    หรือถ้ามีbrandอื่นก็โอเคครับ
    จะฟังเพลงส่วนใหญ่จะPopRockแค่ก็ฟังสไตร์อื่นด้วยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคราบบบบบ

เอา คอม หรือ บ้านครับ
    คอมก็ C3 ไม่ก็ C5 แต่ถ้าบ้านก็ต้องดูว่าชุดไหนดีมีให้เลือกเยอะ

Comment

bose รึเปล่าท่าน

Comment

Logitech Z-2300 ครับ เพราะที่ไทยไม่มี (ฮาาา)

Bose ก็ดีครับ ราคาที่นู่นเทียบกับที่ไทยถือว่าถูกมาก

Klipsch Promedia THX 2.1 ที่ Bestbuy เห็นราคาอยู่แถวๆ 120-130 $

ครับผม
        แต่กับงบ 30k นี่ไม่รู้เหมือนกันครับ เคยดูๆไว้แต่ตัวที่ราคาไม่หนักเท่าไหร่

Comment

Klipsch Promedia THX 2.1 แหล่ม เจ้าที่ขายในนี้ปล่อยที่เกือบ10kเหมือนจะมือสองด้วย

Comment

ขอเป็นชุดโหมของ5.1Boseอะครับ

Comment

ลำโพงคอมของ bose เท่าที่เห็นไม่มี 5.1 น๊ะครับคงต้องมองตัวอื่น

Comment

ตัวเครื่องใช้ไฟเท่ากับเมืองไทยเปล่าท่าน ทั้ง V และ Hz เหมือนเคยมีคนพูดๆ

Comment

ตัวเครื่อง ถ้าทำให้ใช้ในอเมริกา จะเป็น 110 Vac 60 Hz แต่ก็อาจจะมีบางตัวทำให้ใช้ไฟได้ทั่วโลก

ไงก่อนซื้อ ก็ดูตรงนี้ด้วยก็ดี จะได้ไม่ต้องหาซื้อตัวแปลงไฟ

Comment

ถามเพิ่มหน่อย อย่างถ้าหิ้ว c3 กลับมา
                    จะเจอภาษีไหมครับ

Comment

เพื่อนผมหิ้ว C5 มาจากเมืองนอก ใส่กระเป๋าใหญ่ๆ แล้วก็เดินผ่านด่านมาโดยไม่เสียภาษีครับ
                      แต่ก็เอากล่้อง Bose ทิ้งไว้ไม่ได้เอากลับมาครับ

รู้สึกว่าถ้า Bose M2 จะใช้ไฟได้ 110-220 VAC แต่ C3,C5 ซื้อที่เมกาต้องหาหม้อแปลงเพิ่ม เมื่อใช้ที่เมืองไทยครับ

Comment

^
                        ตามนั้นครับ ใส่กระเป๋ามา ไม่เสีย

Comment

คอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                          X