Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธีการทำสาย Y หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธีการทำสาย Y หน่อยครับ

พอดีมีสายกับขั้ว RCA เหลืออยู่ เลยอยากเอามาทำสาย sub ซักเส้นครับ

ทีนี้มีคำถามดังนี้ครับ รายละเอียดตามภาพนะครับ

รูป 1. ผมต่อแบบ รายละเอียดตามภาพ ได้ใช่มั้ยครับ เพราะ ไม่รู้ว่า ขั้ว + ของ L กับ ขั้ว + ของ R มันจะไปช๊อตกันที่ขั้วอีกฝั่งรึเปล่า

รูป 2. วิธีการต่อสาย Y ผมต่อตามแบบนี้ถูกมั้ยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาตอบครับ ขอให้รำ่ ขอให้รวย ขอให้ถูกหวยเรื่อยๆไป
    Attached Files

ถูกแล้วครับ หาสายดีๆหน่อย เพื่อคุณภาพเสียงของซับนะครับ

Comment

Originally posted by sashimi View Post
      ถูกแล้วครับ หาสายดีๆหน่อย เพื่อคุณภาพเสียงของซับนะครับ
      ขอบคุณคับ จะว่าไปชาพี่ก็น่าจัดมาซักซองเหมือนกันนะเนี่ย

Comment

Working...
      X