Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ4000 เอาตัวไหนดีครับ Xtreme gamer หรือ Titanium

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ4000 เอาตัวไหนดีครับ Xtreme gamer หรือ Titanium

คือที่สนใจอยู่ตอนนี้ก็คือเจ้าสองตัวนี้ล่ะครับระัหว่าง
    Creative soundblaster X-fi Xtreme Gamer ฿3,990
    Creative soundblaster X-fi Titanium ฿3,990
    มีรูปประกอบ
    Titanium

XtremeGamer

อ้อรบกวนถามอีกนิดนะครับว่าCreativeใช้ประกันของอะไร
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Antwreng; 22 Mar 2010, 19:23:01.

Edit
    m/bผมยังว่าทั้ง pci เเละ pciex1 ครับ

Comment

X-Fi Titanium หน้าตาน่าคบกว่า

แต่เรื่องเสียงผมไม่รุ้ซิ

Comment

Originally posted by Antwreng View Post
        คือที่สนใจอยู่ตอนนี้ก็คือเจ้าสองตัวนี้ล่ะครับระัหว่าง
        Creative soundblaster X-fi Xtreme Gamer ฿3,990
        Creative soundblaster X-fi Titanium ฿3,990
        มีรูปประกอบ
        Titanium

XtremeGamer

อ้อรบกวนถามอีกนิดนะครับว่าCreativeใช้ประกันของอะไร
        ตัว Titanium ดีกว่า เพราะมีช่องต่อ optical in/out เสียงดีใช้ได้ทีเดียว เล่นเกมส์ก็สุดยอด เพราะตัวนี้ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by Jamesnuke View Post
          ตัว Titanium ดีกว่า เพราะมีช่องต่อ optical in/out เสียงดีใช้ได้ทีเดียว เล่นเกมส์ก็สุดยอด เพราะตัวนี้ผมใช้อยู่
          ฟังเพลงรื่นหูมั้ยครับตัวนี้

Comment

Titanium

Comment

Originally posted by Antwreng View Post
              ฟังเพลงรื่นหูมั้ยครับตัวนี้
              ขึ้นอยู่กับลำโพงด้วย ก็ดีครับ แต่ต้องเช็ตให้เป็นด้วย

Comment

คือผมใช้ Titanium อยู่อ่ะครับ

ทำยังไงถึงจะใช้ Dolby Digital กับ DTS ได้หรอครับ

แล้วก็ ใครมีวิธีเซ็ตบ้างหรอครับ ผมเซ็ตไม่เป็นอ่า T^T

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ใช้ dolby กะ dts ม่ายได้อ่ะครับ ผมกำลังสอบถามทางทีม support ของ creative อยู่ครับ ได้เรื่องยังไงจะมารายงานผลทีหลังครับ แต่ถ้ามีผู้รู้ท่านใดช่วยได้ รบกวนด้วยขอรับ จักขอบคุณยิ่ง

เออ ลืมไป ผมแนะนำ titanium ครับ เสียงสุดยอดมัก แต่สาย jack ของลำโพงดังเป็น 4 ไป 3 ม่ายใช่ 4 ไป 4 เฮ้อ

Comment

Titanium มันถอดรหัส DD,DTS ด้วยการ์ดไม่ได้อยู่แล้วคับ ต้องใช้ Software ถอดอย่างเดียวผมเองก็เกือบซื้อมาเล่นเหมือนกันคับ
                    หรือจะให้สัญญาณ DD,DTS spdif passthrough ไปให้ AVR ถอดรหัสอีกทีก็ได้ี
                    แต่ที่มีพิเศษเพิ่มขึ้นมาคือ DD Live ถ้าจำไม่ผิดคือ เสียงเกมส์ที่เป็น EAX จะถูกเข้ารหัสใหม่ให้เป็น DD แล้ว spdif passthrough ไปให้ AVR ถอดรหัสอีกทีนึงคับ
                    Last edited by noom9888; 23 Mar 2010, 10:44:52.

Comment

Originally posted by poom910646 View Post
                      คือผมใช้ Titanium อยู่อ่ะครับ

ทำยังไงถึงจะใช้ Dolby Digital กับ DTS ได้หรอครับ

แล้วก็ ใครมีวิธีเซ็ตบ้างหรอครับ ผมเซ็ตไม่เป็นอ่า T^T
                      ต้องมีตัว receiver / ampli ที่รองรับการถอดระหัส Dolby Digital / DTS ถ้าต่อสัญญาณเสียงออกไปใส่กับลำโพง 7.1 หรือ 5.1 โดยผ่านช่องเสียงสัญญาณต่างๆ ของตัวการ์ดแต่ละช่อง โดยไม่ผ่านช่อง optical (ช่องนี้สัญญาณดิจิตอลออกเป็นDolby Digital / DTS อย่างเดียว) จะไม่สามารถถอดระหัสได้ครับ เพราะตัวลำโพงเองเป็นลำโพงอนาล๊อค แต่ถ้าต่อสัญญาณเสียงออกผ่านช่อง opticalเชื่อม receiver/ampli 5.1/7.1 Ch. ตัวนี้จะทำหน้าที่แปลงสัญญาณดิจิตอล เป็นสัญญาณอนาล๊อคส่งสัญญาณออกไปยังลำโพงต่างๆ
                      ถ้าระบบมันรองรับกัน วิธีต่ั้งค่า ไปที่ start/all programs/creative/Creative Console Launcher/encoder/เลือกการถอดระหัส Dolby Digital / DTS

Comment

ขอบคุณมากครับ
                        ถามต่ออีกนิดนะครับ

ถ้าผมต่อลำโพง5.1 (creative inspire T6100)เข้าการ์ดโดยตรง โดยที่ไม่ผ่าน AVRนี่
                        มันจะออกเป็น virtual 5.1ใช่ปะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ
                          ถามต่ออีกนิดนะครับ

ถ้าผมต่อลำโพง5.1 (creative inspire T6100)เข้าการ์ดโดยตรง โดยที่ไม่ผ่าน AVRนี่
                          มันจะออกเป็น virtual 5.1ใช่ปะครับ
                          ใช่ แต่ต้องตั้งค่าที่เอ้าพุตที่โปรแกรมเป็น 5.1 ด้วยมันจึงจะออกเป็น 5.1

Comment

ไม่น่าเล่นทั้งคู่ครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                              ไม่น่าเล่นทั้งคู่ครับ
                              ถ้าเป็นผมไม่โดดไปเล่น ASUS XONAR HDAV1.3 DELUXE 6390฿
                              ก็ถอยลงมาเล่น x fi music หาของหิ้ว 2200-2500 โดยประมาณ
                              เห็นที่ห้อง hi fi มีขายอยู่ 2900 มั้งครับก็ยังน่าสน (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

Working...
                              X