Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดลำโพงหน่อยครับ ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดลำโพงหน่อยครับ ช่วยแนะนำที

ตอนนี้ใช้ Eacan A500L + ASUS Xonar DS อยู่ อยากอัพเกรดลำโพงให้ดีขึ้นอีกหน่อย

งบซักไม่เกิน 5000 บาท ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้าง

หลักๆใช้ฟังเพลง 70% ดูหนังเล่นเกมส์ 30% ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านครับ

ขาย A500 + 5000 แล้วค่อยเลือกลำโพงใหม่ มีงบค่อยเปลี่ยนสายลำดพงและสายสัญญาณทีหลัง

Comment

ตั้งใจไว้ว่าจะขาย A500L ครับ ได้เท่าไหร่ก็จะมาบวกกับงบที่มีอยู่ประมาณ 3500 บาท น่าจะได้ราวๆ5000 บาท

ลำโพงงบ 5000 บาทนี่จะเสียงดีกว่า A500L ของผมแบบเห็นได้ชัดไหม ถ้าไม่ค่อยต่างกัน จะไม่ไม่ต้องเปลี่ยน

เอางบ 3500 บาท ไปเปลี่ยนสายสัญญาณ สายลำโพงดี จะดีกว่าไหม

Comment

เห็นมีท่านนึงกำลังขาย Microlab H-200 อยู่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=788043 เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ รีวิวมีอยู่ในเว็บนี่แหละครับ

Comment

H-500
          S330D มือสอง
          MX 5021
          C2 มือสอง

Comment

แนะนำ Clearance Sale ชุดแอมป์+ลำโพง ดูหนัง ตาม โลตัส

AJ Aconatic แถวนั้น ราคาประมาณ 6-8000 บาท เฉพาะลำโพงหน้าก็สูงเมตรนิดๆแล้ว

ห้างโลตัส ที่อยู่ชานเมืองจะมีชุดพวกนี้เยอะ ยิ่ง ออกนอกเมือง ชุดยิ่งใหญ่โตขึ้น

ถ้างบเกินสัก 6-7 พัน ให้หลุดจากกรอบ ลำโพงคอมได้เลยครับ

ชุดโฮม แบบบ้านๆ กำลังมันเยอะ คุณภาพเสียงก็พอๆกัน
            ผลิตมากกว่า ลูกค้ามากกว่า เลยทำราคาได้ดีกว่า

ท่านเจ้าของกระทู้ ลองไปดูหลายๆ ห้าง
            Last edited by qubely; 25 Mar 2010, 17:02:06.

Comment

ลองไปฟัง altec lansing mx5021 ครับ ถ้าเน้นฟังเพลง

งบ 5000 + ปลายๆ

เลยฟังแล้วอยากจะเปลี่ยนใจจากตัวละ 2700 เหลือเกิน แต่งบมันทวีคุณเลยแหละ

Comment

ที่เซียร์มีร้านให้ลองฟังบ้างครับ สนใจ altec lansing mx5021 กับ Microlab H-200
                สองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ถ้าเอามาฟังเดิมๆไม่ได้โมอะไรเพิ่ม ใช้รวมกับ ASUS Xonar DS ที่มีอยู่แล้ว

Comment

microlab h200 h500 นี่ผมเห็นเขาโฆษณาในหนังสือเครื่องเสียงบ้านด้วยนะครับ พวก aj หรืออะไรพวกนั้น
                  ดังจริงครับแต่หาความเพราะไม่เจอฟังนานๆรำคาญหูสุดๆ พังง่ายด้วยครับ แนะนำเป็นลำโพงคอมจะดีกว่า
                  ผมยังขาย g9 ไปซื้อh500เลยฟังเพลงสบายหูกว่าเยอะครับ
                  Last edited by Aof555; 27 Mar 2010, 12:20:50.

Comment

Originally posted by qubely View Post
                    แนะนำ Clearance Sale ชุดแอมป์+ลำโพง ดูหนัง ตาม โลตัส

AJ Aconatic แถวนั้น ราคาประมาณ 6-8000 บาท เฉพาะลำโพงหน้าก็สูงเมตรนิดๆแล้ว

ห้างโลตัส ที่อยู่ชานเมืองจะมีชุดพวกนี้เยอะ ยิ่ง ออกนอกเมือง ชุดยิ่งใหญ่โตขึ้น

ถ้างบเกินสัก 6-7 พัน ให้หลุดจากกรอบ ลำโพงคอมได้เลยครับ

ชุดโฮม แบบบ้านๆ กำลังมันเยอะ คุณภาพเสียงก็พอๆกัน
                    ผลิตมากกว่า ลูกค้ามากกว่า เลยทำราคาได้ดีกว่า

ท่านเจ้าของกระทู้ ลองไปดูหลายๆ ห้าง
                    โฮมมันฟังเพลงห่วยมากนะครับ ขนาดตัวเทพๆราคาสองหมื่นกว่าๆ ยังฟังเพลงสูู้ตัว 7-8 พันไม่ได้เลยครับ

จขกท ฟังเพลงเป้นหลักอะดิ

Comment

เรื่องคุณภาพเสียง ผมว่า พอๆกันนะ

แต่เรื่องทนมือทนเท้า ลำโพงคอม ที่ราคาสูง มันอึดกว่า
                      Last edited by qubely; 28 Mar 2010, 22:20:58.

Comment

Working...
                      X