Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุยเรื่อง Xonar HDAV1.3 Deluxe กันหน่อยคับ พรุ่งนี้จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุยเรื่อง Xonar HDAV1.3 Deluxe กันหน่อยคับ พรุ่งนี้จะซื้อแล้ว

กำลังหาข้อมูลเพิ่มสักหน่อยก่อนจะจ่ายตังค์ไปคับ
    จากกระทู้นี้อ่านแล้วงงๆ >> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=367440 สรุปว่ายังไงคับการ์ดตัวนี้ไม่ได้ถอดรหัส DD5.1,DTS5.1 และอีก DD HD, DTS HD ทั้งหลายด้วย Hardware ของตัวการ์ดอย่างเดียวใช่ไหมคับ หรือว่าเป็นลักษณะทำงานร่วมกัน Software+Hardware โดยใช้โปรฯ TMT เล่นหนังแล้วส่งข้อมูลเป็น multichannel LPCM uncompress ไปให้ DAC ที่อยู่บนซาวด์การ์ดถอดรหัสอีกทีคับ

แล้วสรุปมันดูหนังแจ่มกว่า 2ZS,X-fi Music ป่ะคับนิ

หาข้อมูลมาเพิ่มให้คับ ผมว่าดูหนัง Xonar HDAV1.3 Deluxe กินขาดคับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=349217

Comment

ขอบอกว่าSetupยากนะครับ

แต่ถ้าsetเป็นก็แหล่มครับขอบอก^^ ผมบอกแบบไม่อายเลย

มั่วมาเกือบปี- -a ไอ้ที่คิดว่าใช่กลับไม่ใช่ ไอ้ที่ไม่ได้ลองกลับใช่ ^^

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
        หาข้อมูลมาเพิ่มให้คับ ผมว่าดูหนัง Xonar HDAV1.3 Deluxe กินขาดคับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=349217
        ขอบคุณคับ ได้อ่านพอเข้าใจอะไรได้บ้างแล้วคับ

Originally posted by mambobeer View Post
        ขอบอกว่าSetupยากนะครับ

แต่ถ้าsetเป็นก็แหล่มครับขอบอก^^ ผมบอกแบบไม่อายเลย

มั่วมาเกือบปี- -a ไอ้ที่คิดว่าใช่กลับไม่ใช่ ไอ้ที่ไม่ได้ลองกลับใช่ ^^
        ถ้าซื้อแล้วอาจต้องรบกวนขอคำแนะนำจากทั่นแล้วคับ หลวมตัวมาตอบแล้วนิ 555+

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
          ขอบคุณคับ ได้อ่านพอเข้าใจอะไรได้บ้างแล้วคับ

ถ้าซื้อแล้วอาจต้องรบกวนขอคำแนะนำจากทั่นแล้วคับ หลวมตัวมาตอบแล้วนิ 555+
          อิอิ งั้นเผลอๆที่ผมเข้าใจอาจไม่ใช่อีกก็ได้ครับ 555

Comment

Originally posted by mambobeer View Post
            เมียมันถามว่า"คอมพี่บินได้แล้วยัง"
            ชอบลายเซ็นท่านจังเลยฟร่ะ 555+ โดนต๋อมแตกเลยนิ

เมียมันถามว่า"คอมพี่บินได้แล้วยัง"

Comment

Xonar HDAV1.3 Deluxe เทียบกับ X-fi Music
              เสียงที่ได้แตกต่างกันแค่ใหน ถ้าจะเปลี่ยน X-fi Music
              ไปใช้ Xonar HDAV1.3 Deluxe คุ้มค่าไหมกับราคาที่เสียไป
              เห็นราคาก็ก็น่าสนใจ แต่สุขภาพกระเป๋าไม่ค่อยดี
              ทุกวันนี้ ดูหนังเสียงเอฟเฟคก็ชัดมาก ตอนใช้Xp ไม่มานั่งเซ็ทโปรแกรมเลย
              เสียงก็ออกมาเยี่ยมมาก ตอนนี้มาใช้7 ต้องมานั่งเซ็ทโปรแกรมให้ออกเป็น 5.1
              เสียงที่ออกมาแต่ละโปรแกรมเสียงก็ไม่เหมือนกัน ดูหนังเสียงที่คมชัดที่สุดพวกเสียงกระสุนวิ่ง กระจกแตก
              พวกเสียงต่ำเช่นแผ่นดินไหว พวกกระหึ่มๆเช่นเสียงฟ่าผ่า เสียงกลอง
              Windows Media Player ออกมาชัดสุด แต่มีแผ่นคอนเสริทที่เป็น DTS DD
              ออกแต่ DD ...กด DTS เสียงเงียบเลย (Windows Media Player)
              เพลงก็ใช้ Foobar2000 ออก เป็น4.1
              พอฟังแต่ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
              X