Announcement

Collapse
No announcement yet.

H-500 กับ พวกชุดโฮม ยี่ห้อ เลือกไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H-500 กับ พวกชุดโฮม ยี่ห้อ เลือกไงดีครับ

พวกโฮมของ sony samsung มันต่างกันมากมั้ยครับ เเล้วอย่างไหนดีกว่ากัน พูดถึงเเค่ คุณภาพเสียงน่ะครับ

จุดประสงค์การไช้งาน ?

Comment

เล่นเกมส์ ดูหนัง คือเเค่อยากรู้ว่า เสียงที่ไหนมันต่างกันเเค่ไหนอะครับ จุดประสงค์จริงๆ ไม่สะดวกเดินสาย ถ้าเสียงไม่ต่างมากจะได้หาตัวที่มัน ไว-เลส

มันฟังไร้สาระไปหน่อย เเต่ก็อยากรู้อะครับ แหะๆ

Comment

ผมถามไว้คล้ายๆกันลองตามไปอ่านครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=790209

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
          ผมถามไว้คล้ายๆกันลองตามไปอ่านครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=790209
          ที่ผมหมายถึง มันไม่ใช่ AVR อะครับ ถ้า3แบบ ผมคงเอา AVRแบบไม่ต้องคิดมากอะครับ เเต่ก้ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ฟังเพลงก็ซื้อเลย ถ้าฟังแล้วชอบ

ผมไปยืนๆฟัง ฟังเพลงไม่เอาใหนเลย ( สำหรับหูผมนะ ) แหลมแหบๆ กลางหุบ เบสฟุ้งกระพือ มิติโคลงเคลง

แต่เออ กำลังขับดี มีอิควอไลเซอร์สวยๆ งามๆ ให้ดูเล่น จัดวางง่าย ไม่ต้องเซตอะไรนักหนา ( เพราะส่วนใหญ่พอร์ตหน้า )

ฟังหมอลำ + ดูหนังอัดหนักๆ ล่ะมันส์นัก แต่พอฟังเพลง ....

เรื่องเอาลำโพงคอมพ์มาเทียบชุดโฮม เป็นปัญหาโลกแตกมานานแล้วครับ จุดประสงค์ทางเสียงมันคนละเรื่อง

Comment

ดูหนังแจ่ม มาก แต่ฟังเพลงนี้ ถ้านั้งฟังจิงๆคงไม่ได้เรื่อง

Comment

ขอบคุณครับ ผมคงไม่เอามันมาฟังเพลงเเน่ครับ ที่อยากได้แบบนี้เพราะจะซื้อ TV lcd ด้วยเผื่อโปรโมชั่นมันมี แหะๆ

Comment

เลือกเหมือนผมเลย แต่ผมลองไปฟังแล้วเลือก h500 ครับ เสียงดีกว่าเยอะลองหาหนังสือเดอะเวย์อ่านดูนะครับเขาโฆษณาว่ามันเป็นลำโพงระดับ HI-END ด้วยอ่ะ วัสดุตัวดอกลำโพงมันดีเกินราคาครับ ชุดพวกอินเดอะบ็อกหัวอ่านเสียทีก็เป็นเรื่องครับ แถมตอนนี้ผมยังซื้อ avr มาขับเจ้า h500 ได้ด้วยนะเสียงแหล่มกว่าเดิมเยอะครับ

Comment

Originally posted by Aof555 View Post
                    เลือกเหมือนผมเลย แต่ผมลองไปฟังแล้วเลือก h500 ครับ เสียงดีกว่าเยอะลองหาหนังสือเดอะเวย์อ่านดูนะครับเขาโฆษณาว่ามันเป็นลำโพงระดับ HI-END ด้วยอ่ะ วัสดุตัวดอกลำโพงมันดีเกินราคาครับ ชุดพวกอินเดอะบ็อกหัวอ่านเสียทีก็เป็นเรื่องครับ แถมตอนนี้ผมยังซื้อ avr มาขับเจ้า h500 ได้ด้วยนะเสียงแหล่มกว่าเดิมเยอะครับ
                    ผมก็กำลังช่างใจอยุ่ครับ ใจก็อยากจับhk160+quite4

Comment

Working...
                    X